ถามถึงการ์ตูนญี่ปุ่นเรื่อง Cafe Detective club สักเล็กน้อย

สวัสดีเพื่อนๆ ทุกท่านนะครับ

ในปีที่แล้ว คุกกี้ได้มีเวลาเข้าเว็บอ่านการ์ตูนออนไลน์ (ชีวิตว่างงาน)เพื่อหาการ์ตูนเก่าที่ยังไม่เคยอ่าน

บังเอิญได้พบ ไปทำความรู้จักกับการ์ตูน cafe ฯ โดยบังเอิญ

การ์ตูนชีวิตประจำวันโรงเรียนหญิงล้วน

อืม ในแนวของการ์ตูนชีวิตนักเรียนมัธยม ผู้วาดก็ชอบวาดวับๆแวมๆใต้กระโปรงเซอร์วิสให้ผู้อ่าน เมื่อเพื่อนๆได้อ่าน cafe ฯ เพื่อนๆว่า เรื่องนี้มีโอกาสสร้างกระแสความนิยมได้พอๆ กับ Azumanga daioh มั้ยครับ azumanga ไม่ได้เซอร์วิสใต้กระโปรงเหมือน cafe ฯ นะ

และอยากถามความเห็นเรื่องลายเส้น cafe ฯ เนี่ย เทียบกับพ่อบ้าน hayate ครับ 

ป.ล. cafe ฯ  ตัวละครที่คุกกี้ชอบเป็นส่วนตัวก็ชอบ นากุริ ริสะ ยัยเกมเมอร์ที่ห้าวแบบเด็กผู้ชาย .... ชอบโดยไม่มีเหตุผล
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่