เขาเเอบชอบเราไหมคะ

ชื่อหัวกระทู้ดูมั่นหน้ามาก(ฮา😂)คือเราสงสัยว่าเพื่อนกะเทยคนนี้เขาเเอบชอบเราไหมคะ สังเกตุจากพฤติกรรมน่ะค่ะ เวลาที่เราหันไปไหนก็จะเจอหน้าเขาตลอดเขาจะชอบมองหน้าเราเช่นตอนกินข้าว,นั่งเรียนในห้องงี้จะชอบสบตาเราเป็นระยะๆ ตอนเเรกเราก็คิดว่าตัวเองคิดมากไปเองเเต่หลังๆมันรู้สึกเริ่มบ่อยขึ้น เเละเขาจะชอบยิ้มให้เราด้วยค่ะเเบบว่ายิ้มอยู่นั่นเเหละทุกครั้งที่มองหน้าเรา เราก็คิดในใจนะหรือว่าหน้าชั้นมีอะไรติดหรือหน้าชั้นตลก😅 จนมีครั้งนึงที่เรารู้สึกใจเต้นมาก วันนั้นก็นั่งเรียนปกติเขานั่งตรงข้ามกับเรา เราก็คิดในใจมานั่งตรงข้ามชั้นอีกเเละจะมีสมาธิไหมเนี่ย5555 เพราะรู้ว่าเดี๋ยวเขาก็ต้องหยอกเราอีกเเน่ๆ เราก็ทำเป็นไม่สนใจก้มหน้าก้มตาจดงานหยิบยาดมขึ้นมาดม(ช่วงนั้นเราเป็นหวัด)จดๆไปก็จะเงยดูกระดานต่อ ปรากฎว่าเขาจ้องเรา!เเล้วก็ยิ้มอีกเเล้ว? เราก็ทำเป็นไม่เห็นจะหันไปคุยกับเพื่อนข้างๆเเทน เขาก็ยังเหมือนเเอบมองอยู่จนเราทนไม่ไหว ถามไปเลยว่าโอ๊ยจะมองไรหนักหนาจ้องอยู่นั่น ละเขาก็พูดพร้อมยิ้มๆว่า 'น่ารักจัง' พูดจบคือเราช็อคไปเลยไม่รู้จะเขินหรือยังไงทำตัวไม่ถูกมากๆ ยิ้มของเขามันบอกไม่ถูกเเต่ที่เเน่ๆคือใจเราเต้นเเรงมากประหนึ่งโดนดาเมจเต็มๆ😭 เลยอยากรู้ว่าที่เขาทำเเบบนี้คือชอบเราไหมคะ หรือจริงๆเราคิดมากไปเองไม่มีอะไรหรอกเขาเเค่เเกล้งเราเฉยๆเพราะเขาก็ดูขำเวลาที่เราหงุดหงิด เเละในกลุ่มก็มีเพื่อนกะเทยอีกนะคะเเต่เขาไม่ได้ทำเเบบนี้เลยปกติทั่วไป มีเเค่คนนี้ที่รู้สึกเอ๊ะ??
ปล.ถ้าอ่านเเล้วรู้สึกว่าพิมพ์งงๆวนไปวนมาก็ขอโทษด้วยนะคะ 😂🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่