พึ่งได้งาน เงินเดือน 18000 ที่กรุงเทพ เป็นคน ตจว. คิดว่าควรไปทำมั๊ยคะ

ขอลบก่อนนะคะ กลัวมีผลกระทบกับงานค่ะ เพราะคอมเม้นเยอะมาก 🥲 เราไม่ได้คิดว่าเงินเดือนที่ได้น้อยนะคะ ด้วยความที่เราคิดว่าค่าครองชีพสูงและอยากมีเงินเก็บค่ะเลยมองแค่จุดนี้เทียบกับงานที่บ้าน  ตอนนี้มีวิธีแกปัญหาการคิดไปก่อนของตนเองแล้วค่ะ  ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะคะ จะนำไปพิจารณาค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
ถ้าหางานอื่นไม่ได้ ก็ทำไปก่อนค่ะ เวลาคุณอด คนอื่นไม่ได้มาอดด้วย

ทำไปสักปีคุณได้ profile เรียกเงินเดือนเพิ่มขึ้นได้อีก ดีกว่าเป็นเด็กใหม่ไร้ประสบการณ์ไปทำงาน

เงินเดือนมันมีทางขึ้น ไม่ได้อยู่เท่าเดิมตลอดกาล แต่ประสบการณ์มันหาซื้อไม่ได้ด้วยเงินค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่