แฟน Attack on Titan ยังรัก"เอเรน"อยู่มั้ย?

ผมเกือบจะเป็นแฟน ความรู้สึกผมคือ ถ้าผมมีโมเดล"เอเรน"ผมคงจะขายทิ้ง ผมไม่มีปัญหากับฉากฆ่าคนเลยนะ ผมอ่านBerserk อ่านVinland Saga ฉากดิบๆเถื่อนๆนี่ผมชอบมาก

เอเรน(time-skip) มีสองอย่างที่ผมไม่ชอบ 1.คือการที่มันฉีกความสัมพันธ์ระหว่างเพื่อน 2.คือแมร่งขี้เก๊กเกิน
ตอนผมอ่านAOT ผมนึกถึงคำๆนึงในเรื่องนารูโตะ 
"คนที่ไม่เห็นความสำคัญของเพื่อน มันเลวยิ่งกว่าสวะซะอีก"

ผมอ่านมังมะมาเยอะนะแต่นี่เป็นเรื่องแรกที่พระเอกน่าหมันไส้
แฟนๆAOTอาจจะมีเหตุผลมากมายมาอธิบาย แต่สำหรับผมมีเหตุผลเดียวคือ"ผมไม่ชอบ"

มันเหมือนกับว่าสร้างตัวละครมาให้คนรัก
เสร็จแล้วก็เอาตัวละครที่คนรักมายำให้คนเกลียด

ผมเกือบจะเสียเงินสองหมื่นกับโมเดล"เอเรนไททัน"แล้ว
รู้สึกดีที่ pre-order ไม่ทัน

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
ไว้ จขกท โตขึ้น จะรู้ว่า ครอบครัว สำคัญกว่าเพื่อน
ความคิดเห็นที่ 28
เห็นกองอวยเอเรนxฮิสตอเรียออกตัวแรงแล้ว ถ้าตอนจบสรุปออกมาเด็กเป็นลูกฟาร์มเมอร์คุงจริง กลัวใจคนจะเข้ามาถล่มฮิสตอเรียลูกสาวอิฉันมากค่ะ (จับมือลูกสาวแน่น)
ในฐานะที่รักฮิสตอเรียมาก แต่ไม่ได้อวยให้คู่ใครเลย (เพราะคนที่อวย โดนแดร๊กไปแล้ว นั่นคือยูมีร์) ส่วนตัวตอนนี้ยังลังเลอยู่มาก ๆ ว่า เอเรนนางดูไม่มีโมเม้นท์ว่าอยากมีความรัก อยากมีครอบครัวเลย ในใจคิดแต่อยากจะปลดปล่อยชาวเอลเดีย
นึกภาพไม่ออกว่าคนแบบเอเรนตอนนี้จะไปมีอารมณ์มีเซ็กส์กับใครได้ด้วยเหรอ หรือถ้าจะอารมณ์แบบ มี ๆ ไปเหอะ เพื่อแผนการ อันนี้คิดว่าเป็นไปได้
แต่ก็มีหลายจุดเหมือนกันที่ อ.แอบแทรกบทพูดว่าเอเรนดูเป็นห่วงฮิสตอเรียมากกว่าเพื่อนคนอื่น แต่ไม่รู้ว่าเพราะความรัก หรือเพราะฮิสตอเรียอยู่ในตำแหน่งที่เสี่ยงกว่าคนอื่น (คนอื่นตายก็คือจบ แต่ฮิสตอเรียคือโดนจับไปทำฟาร์มผลิตเด็กแน่นอน ยิ่งกว่าตายทั้งเป็น)

ส่วนตอบคำถาม จขกท เท่าที่อ่านมังงะและดูอนิเมะมาถึงตอนนี้ ไม่เคยเกลียดเอเรนเลยค่ะ
แม้บางครั้งจะตั้งคำถามกับเอเรนว่า ที่ทำไปนี่มีแผนการอะไรอยู่นะ เดาใจไม่ออก
แต่ตั้งแต่ SS1 เป็นต้นมา ทำให้เราเห็นแล้วว่าด้วยเนื้อแท้ของเขา เขาไม่ใช่คนเลวนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่