[CR] Gundam RX-78-2 Bluetooth Speaker พลัง NT จงสถิตเถิด

Gundam สำหรับเด็กยุคนี้ คงรู้จักกันแต่ภาค Wing ไม่ก็ SEED หรือ BUILD แต่กับ RX-78-2 คงเป็นเพียงหุ่นรุ่นเก่าตัวนึงเท่านั้น RX-78-2 ไม่ได้มีอาวุธเทพ ไม่ได้มีอะไรโดดเด่น มีแต่ดีไซน์เรียบๆ แข็งๆ 
แต่ในวัยที่สามารถเติมฝันวัยเด็กได้ การได้ครอบครองส่วนของความฝันทีละชิ้น มันเหมือนการออกเรือค้นหาสมบัติที่ขาดหาย

RX-78-2 แค่ออกมาเป็น Model หัว Gundam แบบ 3D เฉยๆ ก็ทรงคุณค่าอยู่แล้ว แต่นี้ออกมาในรูปลำโพง Bluetooth ที่ไม่ต้องเปิดหูออกมาเป็นลำโพงแบบของญี่ปุ่น แต่ตัวลำโพงจะถูกฝั่งบริเวณใต้ฐาน ทำให้ความศักดิ์สิทธิ์ยังคงเต็ม 100 ในเวลาที่ใช้งาน

ความสูงประมาณ ฟุตนึง ไม่เล็กไม่ใหญ่ ตั้งไว้บนโต๊ะทำงานไม่เกะกะ 

มาดูปุ่มต่างๆ บริเวณฐานกันครับ

จากขวาไปซ้าย [REW] [FWD] [รับสาย]

จากขวาไปซ้าย [On/Off] [Vol+] [Vol-]
บริเวณฐาน จะมีปุ่มกดเพื่อเปิดปิด ปรับเสียง และ รับสายโทรศัพท์ แต่ จุดเด่นอยู่ที่ เวลาเปิดปิด จะมีเสียงสตาร์ทเครื่องยนต์ของหุ่นกันดั้ม จุดนี้สาย Super Robot น่าจะชอบมาก การเชื่อมต่อกับ Bluetooth ง่ายมากครับ เปิดสัญญาณ Bluetooth แล้วจะมี ชื่อ RX-78-2 GUNDAM ออกมาให้เชื่อมต่อ แบบไม่ต้องใส่รหัส เมื่อเชื่อมต่อแล้วจะมีเสียงสัญญาณดังให้เราสังเกตได้ครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เมื่อเปิดเครื่องแล้วก็มาดูที่การเชื่อมต่อเข้ากับโทรศัพท์มือถือครับ

ลองทดสอบเสียงเวลาเล่นเกม กับ เปิดเพลงทั้ง Heavy Metal และ Chill Lounge แล้ว เสียงโอเคเลยครับ แต่จะมีความก้องเพิ่มขึ้นมาหน่อย ส่วนค่า Delay ไม่มาก เล่นเกม LINE – Gundam ไม่ได้รู้สึกหงุดหงิด ส่วนเวลาเปิดเล่นเกม Super Robot War บน Emulator แล้ว  ผมสะใจมากครับ เสียง Beam Rifle หรือ เสียงหุ่นขยับมีฟีลมาเต็ม ยิ่งเหมาะแก่การซื้อมาเล่นเกม ส่วนใครที่เน้นฟังเพลง ผมให้คุณภาพเสียงใช้ได้เลยครับ 

ลองเปิดเสียงจากเกม SRW ครับ
ไฟที่ตากระพริบตามเสียง มันตอบโจทย์ฟีลหุ่นยนต์มากครับ

ยิ่งอยู่ในที่มืด ยิ่งได้ฟีล Gundam
ลองเปิดเพลง Carry On ของ Angra เสียงกระเดื่อง กับเบสมาเป็นลูกเลยครับ ส่วนเสียง Solo มาแน่น

จากนั้นลองสลับไปเพลง Chill lounge เสียงเพลงมาแบบ Room นิดๆ ได้ฟีลเหมือนนั่งอยู่ในร้านอาหารเล็กๆ

ตอนที่กำลังเขียนรีวิว ผมลังเลว่าจะเอาลำโพงไปไว้ที่ไหนดี ตั้งไว้ที่ทำงานก็สร้างบรรยากาศ และกำลังใจในการทำงาน แต่เปิดเพลงดังๆ ไม่ได้ ส่วนเอาไปไว้ที่บ้าน การวางลำโพงกันดั้ม ไว้ท่ามกลางกอง Model มันคือเข้ากันมากครับ และเปิดเพลงดังๆ ได้ครับ 

เอาหุ่น SD มาตั้งไว้ด้านหน้า ดูยิ่งใหญ่มากขึ้นเลยครับ ใจนึงก็อยากโมลำโพงหัวกันดั้ม แต่อีกใจก็อยากเก็บแบบเดิมไว้ๆ ยากจัง

นอกจากลำโพงแล้วอีกอย่างที่ผมสั่งมาด้วยก็จะเป็นกล่องลาย Gundam RX-78-2 ครับ เป็นกล่องแบบพับเก็บได้ แต่ผมเชื่อว่าทุกคนที่ซื้อมาแล้วจะเอามาเก็บกล่อง Plamo แน่นอนครับ

จากแบนๆ ก็ยกขึ้นมา จะกลายเป็นกล่องแบบนี้ ฝาด้านบนที่ตัวล้อคสีเหลืองครับ

วันก่อนเหมือนมีคนโพสต์ถามว่า ความสุขของการซื้อ Model Gundam มาต่อ มันอยู่ช่วงไหน ช่วงที่กำลังต่อ ทำสี หรือ ช่วงที่ทำเสร็จแล้ว ผมมั่นใจมากเลยครับ ว่าส่วนใหญ่จะบอกว่า มีความสุขในการสะสม และเห็นมันกองยิ่งสูงยิ่งมีความสุข

ภาพต่อไปนี้ คงแทนความรู้สึกของคนที่ซื้อ Model GUNDAM มาต่อครับ

คงต้องซื้อประมาณ 25กล่อง++ กว่าที่จะเก็บหมด

สำหรับใครที่สนใจก็ไปสั่งซื้อได้ที่ตามนี้ครับ
FACEBOOK : IGNITE STORE : https://www.facebook.com/storeignite

หมายเหตุ 
โทรศัพท์ที่ใช้ถ่ายรูป และ Video - Google Pixel 4 XL
ชื่อสินค้า:   Gundam RX-78-2 Bluetooth Speaker
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่