[CR] พาไปให้หายอยาก ตาก-แม่สอด

สวัสดีครับ พบกันอีกแล้วนะครับ ช่วงนี้ผมก็จะเที่ยวได้บ่อยหน่อย เพราะผมทำงานอยู่โรงงานน้ำตาล เที่ยวได้สะดวกก็ช่วงฤดูซ่อมเครื่องจักรหรือช่วงฤดูฝนเนี่ยแหละครับ จริงๆฤดูหนาวก็ไปได้นะ แต่ช่วงนั้นมันฤดูหีบอ้อย งานอาจจะยุ่งๆหน่อย โดยเฉพาะแฟนผมเค้าเป็น QC  ทริปนี้เกิดจากผมกับแฟนคุยกันว่าช่วงฤดูซ่อมเนี่ย เราจะเที่ยวกันเดือนละทริป ซึ่งก่อนหน้านี้เราไปทริป แพร่-น่าน-สะปัน กับ กำแพงเพชรฯมา เดือนนี้เลยมาคิดกันว่าจะไปไหนดี ผมเลยเสนอแม่สอดไหม เมื่อก่อนไปบ่อย เพราะมีเพื่อนอยู่ที่นั่น  แล้วก็มาแวะเที่ยวตากวันสุดท้าย แฟนผมก็ตอบตกลงเลยครับ เพราะเจ้าตัวเองก็ยังไม่เคยเที่ยวตากเหมือนกัน เอาละครับไปดูกันเลยดีกว่า ว่าเราไปเที่ยวอะไร และเจออะไรมากันบ้างครับผม

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

กระทู้ทั้งหมดของผมครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

เว็บเพจของผมครับ 
@HaiiNeverDie

อุปกรณ์บันทึกภาพความทรงจำ
Fuji X-E2 + kit 18-55 f2.8-4, Samsung S9 และ Oppo F11 Pro

(กระทู้นี้ผมพิมพ์ไว้ในเวิร์ดก่อนครับ แล้วเอามาลงทีเดียวเลย จะได้อ่านยาวๆกัน^^)

ชื่อสินค้า:   พาไปให้หายอยาก ตาก-แม่สอด
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่