เกณฑ์ทหารปี 2563 ใบรับรองแพทย์ เสี่ยงดี 1 มั้ย ?

การเกณฑ์ทหารที่กำลังจะมาถึง ผมเป็นกระดูกงอกที่เท้าครับ จะมีอีกโรคที่คล้ายกันคือนิ้วหัวแม่เท้าเก แต่นิ้วโป้งผมปกติ และงอกเฉพาะข้างขวา ไปตรวจที่โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า มาเรียบร้อยแล้วครับ คือตรวจมาก็มีแพทย์เพียง1 ท่านที่ออกใบรับรองว่า กระดูงอกที่เท้าขวา ใส่รองเท้าจำพวกผ้าใบ คอมแบททหารไม่สะดวก มีอาการปวด เสียดสี
ปกติผมเองใส่รองเท้าหูหนีบตลอด หมอแนะนำไม่ให้ผ่าตัดครับ เพราะมีเส้นประสาท คงอาการไปเรื่อย จริงๆ ได้คุยกับสัสดี บอกต้องลุ้นเอา วันจริง อ่านกระทู้เก่าๆ บางคนก็มีแพทย์ยืนยันสามคน คือชัวร์ รอด ตอนนี้ใจลุ้นๆ ไม่อยากลาออกจากงานที่ทำ ใครมีคำแนะนำดีๆ แนะนำได้ครับ ไม่ดราม่า ไม่รักชาตินะครับ ยิ้ม (จริงๆอยากได้คำตอบจากแพทย์ทหารมากครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่