[CR] Coreana AMPLE:N Centel Calming vs Acne Shot ตัวไหนดีเรื่องสิว?

สวัสดีค่า
วันนี้จะมารีวิวเซรั่มเกาหลีแบรนด์ดัง
Coreana AMPLE:N

สูตรที่เกี่ยวกับสิว 2 สูตรด้วยกัน

สูตรใหม่ล่าสุดที่เพิ่งออกมา
คือ Coreana AMPLE:N Centel Calming
สารสกัดจากใบบัวบกนั่นเองงงง

ซึ่งเจ้าตัวเนี้ยเค้าเป็นสารสกัดจากใบบัวบกทำให้เน้นเรื่องลดการอักเสบของสิว ลดรอยสิว ลดจุดด่างดำต่างๆบนใบหน้า ช่วยให้ผิวแข็งแรง ปรับผิวหมองคล้ำให้กระจ่างใส

เนื้อเค้าจะมีความหนึบๆ แต่ไม่ข้นมากค่า ซึมไวระดับนึง ไม่หนักหรือเหนียวหน้า

ตัวนี้อ่อนโยน คนผิวแพ้ง่ายใช้ได้อย่างสบายใจเลย เพราะไม่มีแอลกอฮอล์ พาราเบน ซิลิโคน น้ำหอม และสารที่ก่อให้เกิดการระคายเคืองค่ะ

ส่วนตัวใช้มา 1 วีค  รอยสิวและจุดด่างดำเริ่มจางลงจริง หน้า Bright ขึ้น และรู้สึกหน้านุ่มๆฟูๆดีเลยค่ะ

เจ้าตัวใหม่ดีขนาดนี้ แต่!! ถ้าเรื่องสิวเน้นๆ ตัวยอดฮิตก็จัดเต็มสรรพคุณเหมือนกันค่ะ

Coreana AMPLE:N Acne Shot
เซรั่มสำหรับคนเป็นสิวโดยเฉพาะ

เจ้าตัวเนี้ยเค้าช่วยเรื่องสิวโดยเฉพาะ ทั้งสิวผด สิวอักเสบ สิวฮอร์โมน เพราะช่วยฆ่าเชื้อสิว ให้สิวแห้งและยุบไวขึ้น ทำให้ผิวแข็งแรงขึ้น ไม่กลับมาเป็นสิวซ้ำๆ แถมเค้าเคลมว่ายังลดโอกาสเป็นแผลเป็นได้ถึง 80% อีกด้วย!

เนื้อเค้าจะเหลวเป็นน้ำๆเลย ซึมไวค่า ลงแล้วก็ตบๆซักหน่อยได้เลยค่ะ

ตัวนี้อ่อนโยนเช่นกันค่ะ ไม่มีน้ำมัน , Mineral oil , Paraben , Alcohol , น้ำหอม ผิวบอบบางแพ้ง่ายใช้ได้เลย

สรุปง่ายๆเลยว่า เจ้าตัวใหม่ Centel Calming ช่วยลดการอักเสบของสิวได้ แต่เน้นลดรอยสิว รอยดำรอยแดง รอยแผลเป็น เป็นหลัก

ส่วนเจ้า Acne Shot มีฤทธิ์ฆ่าเชื้อสิวโดยตรง

ส่วนตัวเราใช้ทั้งคู่เลยค่ะตอนนี้ ลงตัว Acne Shot ก่อน เพราะเนื้อเค้าเป็นน้ำเหลวกว่า แล้วค่อยตามด้วย Centel Calming ค่า แล้วทุกคนจะปลื้มในผลลัพธ์เหมือนเราค่ะ

รีวิวตัวอื่นๆเพิ่มเติม ติดตามกันได้ใน
Twitter : @moonmoonreview
ขอบคุณมากค่า
ชื่อสินค้า:   Coreana, AMPLE:N, Centel Calming, Acne Shot
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่