ใครทำงานโรงแรม ช่วงนี้เป็นยังไงกันบ้างครับ ??

ช่วงนี้มีใครตกงาน หรือว่าโดน without pay กันบ้างมั้ยครับ หรือว่าโดนตัดเงินเดือนครึ่งนึ่งอะไรประมาณนี้ มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยครับ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ทำอยู่โรงแรมในยุโรป ตอนนี้หยุดงานไม่ได้เงินมาเกือบอาทิตย์นึงแล้วค่ะ

เจ้าของโรงแรมโทรหาลูกจ้างเองรายคนเลยว่าขอให้เข้าใจ

แทบไม่มีลูกค้า หรือบางวันไม่มีแขกเข้าพักเลย จะให้เราไปทำงานก็ไม่มีอะไรให้ทำ

ปีนี้โดนกันหนักจริงๆ
ความคิดเห็นที่ 2
ปีนี้เผาจริง เศรษฐกิจใกล้พัง โรงงานแห่กันปิด บริษัทแห่กันปิด คนตกงานเป็นหมื่น ค้าขายก็ไม่ได้ รายใหญ่กินเรียบหมด
การระบาดก็แพร่กระจายแต่ รบ บอกว่ายังควบคุมได้อยู่ คิดเอา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่