ตกลงโลกเรากลมหรือแบน

ตกลงโลกเรากลมหรือแบน ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ
  เห็นในนี้มีสาวกโลกแบนด้วย คนไหนแล้วจำไม่ได้ แลยขอแจมด้วยสักเรื่อง
ถ้าตามทฤษฎี โลกเรามาจากบิ๊กแบงก์ มันก็ต้องกลมใช่มั้ยครับ

แล้วก่อนบิ๊กแบงก์หล่ะ???  มันกลมหรือแบน???

ทีนี้ใช้ ตรรกะ "โลกธาตุ" + "มิติที่ 5"

ภาพก็จะออกมาเป็น  BUBBLE  ที่เคี้ยวหนึบ ติดมัน คนเข้าออกแบบ "เกษียรสมุทร"  กลับนอกกลับในได้ แบบที่ไม่ใช่แบบลูกโป่งนะ ลูกโป่งมันของแข็ง 2 ด้าน ด้านนอก ด้านใน  แต่แบบ BUBBLE  คือเป็นเนื้อเดียวกัน แบบแป้งกวนเหลวๆ(กึ่งแข็งกึ่งเหลว)

ทีนี้ถ้าเคลื่อนนอกเข้าใน เคลื่อนในออกนอก จะกลายเป็น "โลกกลม" ซึ่ง กลายเป็นว่า โลกเป็นดาวดวงหนึ่ง

แล้ว "โลกธาตุ" หล่ะ???  ก็ผิวโลกเป็นเหมือนผิวด้านในลูกโป่งที่มีปิดผนึก(มัดจุกลูกโป่ง) แล้ว ดวงดาวต่างๆ + เอกภพ  อยู่ด้านในลูกโป่งที่ว่า (เอ?? หรือว่าโลกจะแบนแต่มันไม่แบนนะมันโค้ง) โดยตัวเราก็ย่อขยายได้ตามจังหวะ เหมือนเห็นของที่อยู่ ใกล้-ไกล โดยที่ดวงจิตอยู่ที่เดิม เคลื่อนโดยกายกรรม(กรรม)
แล้วผิวด้านนอกหล่ะ????   เราต่างก็รู้ว่าโลกกลมนั้นมีแกนโลกอยู่ด้านใน(ดวงอาทิตย์ย่อมๆ)
เมื่อแปลงรูปแบบโลกแบนแล้ววว???? ผิวนอก-ใน มันจะกลับด้าน นอก-ใน กัน เมื่อย้ายจุดทะลุผ่านพื้นผิว  (เทียบเคียงคือ สมมติว่าเราอยู่ใน(แกน)โลก จะออกไปต้องผ่านผิวแกนโลกชั้นนอก ที่มีกายภาพเป็นมวลไฟหนาแน่น(ลาวา) โดยต้องเจาะพื้นผิวที่ห่อหุ้ม(ให้ทะลุชั้นดิน จนเจอชั้นไฟ แล้วเจาะทะลุชั้นไฟ เพื่อออกไปข้างนอก #ออกไปจะเห็นดาวที่เคยอยู่ซึ่งด้านนอกจะถูกเห็นเป็นแบบดาวฤกษ์/ดวงอาทิตย์)
งั้น!!! มันก็มีแต่ไฟน่ะสิ???? ที่ห่อหุ้มโลกแบนอยู่
(อย่าลืมเรื่องโลกธาตุ และมิติที่ 5 ซึ่งโลกธาตุใครโลกธาตุมัน แวดล้อมต่างๆคือ "ญินกอรีน(ร่างตัวแทน)" #ศึกษา"อิสลาม"บ้างก็ดีครับ คิดเสียว่าพุทธวิถีทางโลก เพราะยังไง อาหรับ ก็บอกว่า "อัลลอฮ์" คือ "พระธรรม" ของพุทธ(ทุกสิ่งทุกอย่างที่เป็นความดีความบริสุทธิ์ โดยสิ่งชั่วร้ายถูกเรียกว่า "ชัยฏอน" คือ "ซาตาน"นั่นเอง #จริงๆ ชัยฏอน คือ ครูแจกข้อสอบปฏิบัติเรื่องจิตใจและคุณธรรม ภาคปฏิบัติ) 
     สงสัยคำว่า นรก คงอยู่ทั้ง ใต้โลกและนอกโลก(ดาวฤกษ์) แล้วหล่ะมั้งครานี้   <>^<>!     <>_<>!
แต่การผ่อนส่งก็มีนะครับ
     ยังไง?
ชดใช้กรรมขณะมีชีวิตอยู่ไง  จ่ายค่าติด(หนี้) ค่าเสียหายค่าเสียเวลา หรือ จะจ่ายผ่านการอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลด้วยการทำบุญต่างๆ ก็ได้
หรือแม้แต่ จ่ายแล้วไม่ต้องติดคุกหรือเข้าไฟก็ได้ครับ(แต่หักพลังงานบวกมากกว่าปกติ) ยิ่งจริงใจมากพลังงานยิ่งเข้มข้น

ขอแถมอีกเรื่องละกัน
คงรู้จักคำว่า  "นรก"  นะครับ  แต่พวกคุณน่าจะไม่รู้หรอก ว่ามันน่ากลัวหรือกลัวที่จะต้องไป(ชัวร์ๆ)กันแน่  ?
สำหรับผม ขอ NO COMMENT เรื่องนี้แล้วกัน
ออ! ต่อให้ทำความดีแค่ไหน ยังไงก็ไม่พ้นนรก เพราะยังไงเสียก็ต้องไปชำระล้างบาปก่อน(จนหมด) จึงสามารถนำบุญที่มีไปใช้ได้  
นี่ๆ ยังมีไฟนรกเดลิเวอรี่ด้วยนะ "เมรุ" ไง ไม่ต้องรอคิวยาว ออ! สำหรับคนที่คิดว่าฝังจะรอดพ้น(เพราะไม่เผา) อย่าลืมนะครับว่า...จิตวิญญาณจะลงชั้นดิน
ใต้ชั้นดินมีอะไร???  แกนโลกไง!!

ขอคอมเม้นท์น่ารักๆ ไม่ประชดประชันกระแนะกระแหนนะครับ สุภาพชนเข้าไว้ๆครับ(ถ้าจะเม้นต์)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่