ประสบการณ์รักครั้งแรก กับผช.ที่เคยมีลูกมาแล้ว (เจ็บจี๊ดดด)

สวัสดีค่ะ ชื่อภานะคะ ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า ไม่ได้เหมารวมผช.ที่เคยมีลูกมาแล้วนะคะว่าจะนิสัยไม่ดี
แต่ที่ภาเจอมาคือ ยิ้มสุดๆเลย. ภาอายุ20ย่าง21 ไม่เคยมีแฟนค่ะ ส่วนมากแค่จะคุยๆแล้วก็จะหายไป
จนมาวันนั้นมีคนแอดเฟสภามา แทนชื่อว่าบูนะคะ บูเขาเป็นตำรวจตชด.ค่ะ (อยู่ในช่วงฝึก) เรารับเฟสเขา
เขาก็ทักมา จนคุยกันถูกคอ เขาก็บอกตั้งแต่แรกๆเลยว่าเขามีลูกมาแล้ว กลัวเราจะรับไม่ได้ 
เราก็บอกokเรารับไม่ได้ เขาบอกว่าเลิกกับแฟนเก่าไปนานแล้ว (เวลาบูกลับบ้านเขาจะไปลูกที่บ้านแฟนเก่า
มาเล่นที่บ้านตัวเอง) คือเราเชื่อใจเขา จนวันที่เขาจะได้กลับบ้าน(ได้หยุด10วัน) เขาแวะมาหาเรา
ค้างที่บ้านเรา1คืน พอวันต่อไปเขาก็กลับบ้านเขาไปหาลูก เวลาจะทำอะไรจะคอยส่งรูปหรือถ่ายวีดีโอส่งมาเสมอ
เราเลยไว้ใจมาก จนก่อนวันกลับค่ายเขาก็จะมาบ้านเรามาค้าง1คืนและกลับค่าย เป็นยังงี้อยู่3-4เดือน 
พอเข้าเดือนที่4เข้ากลับจากเราไป เราก็คุยกันปกติโทรหากัน จู่ๆตอนบ่ายเขาก็หายไป ติดต่อเรากับมาอีกทีคือ
เช้าอีกวัน แล้วบอกว่าไปบ้านเพื่อนมา. เราก็สงสัยทุกทีเวลาไปไหนจะถ่ายรูปให้ดูตลอด  แล้วเขาก็บอกเราแบบนี้
ภา:เป็นอะไรจู่ๆก็เป็นแบบนี้
บู:ยังไม่รู้อะไรไงเลยเธอ
ภา:ทำไม มันไม่มีหรอกที่ไม่รู้ พูดมาเลย
บู:บูเบื่อ ไม่ได้เธอนะ เบื่อโลก
——————————(เล่าคราวๆนะคะอันจริงคือยาวมากๆกลัวเพื่อนๆขก.อ่าน)—————————————————-
เราก็ไม่ได้คุยกับเขา1วัน อีกวันเราโทรไปคุยให้รู้เรื่องว่าวันนั้นที่หายไปหายไปไหนมา
สรุปไปเจอแฟนเก่า(แม่ของลูก) และก็ไปนอนด้วยกันมา  ทั้งๆที่คบกับเราอยู่ ส่วนแฟนเก่าก็รู้ว่าคบกับเราอยู่ 
แม่บูก็รู้ว่าคบกับเรา “บูบอกว่า บูขอโทษบูแค่อยากให้แม่ลูกอยู่พร้อมหน้าพร้อมตาก็เท่านั้น)
คุณไม่ได้เห็นแก่ลูกจริงๆหรอก คุณเห็นแก่ตัว คุณยังลืมเขาไม่ได้ คุณไม่รู้จักพอ เลิกเอาลูกมาอ้าง
บทสรุปคือ เราตัดขาดกับเขาไปเลย ไม่ขอคุยเกี่ยวอีก เจ็บแล้วจำ

ปล.บทเรียนนี้ที่เอามาเล่าให้ฟัง อยากให้ศึกษาคนๆนึงให้ดี่อน อย่าพึ่งไปรักใครหมดใจ อย่าพึ่งไปทุ่มเทกับใครมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่