[SR] ทำความสะอาดผิวได้หมดจด ด้วยแปรงล้างหน้า KURON ขนนุ่มเวอร์

สวัสดีค่ะทุกคน มาเจอกับเจกันอีกแล้ว
ปกติแล้วเวลาเจทำความสะอาดผิวหน้า เจก็จะใช้ cleansing ใช้โฟมล้างหน้าตามปกติ
ซึ่งเจคิดว่าเพียงพอแล้ว แต่ปัญหาที่ตามมาคือทำไมมีสิวขึ้น ทำไมสิวยังไม่หายอีกล่ะ
หาผลิตภัณฑ์รักษาสิวหลายตัวมาลอง ก็หายบ้าง แล้วก็กลับมาเป็นแบบเดิม
จนเจเริ่มสังเกตว่า สิวที่ขึ้นบางทีขึ้นตรงที่เดิม ตามซอกจมูก ตรงขอบปาก สิวเสี้ยนยังมีอยู่นะ
เลยอยากลองแปรงล้างหน้า ที่เค้าบอกว่าช่วยทำความสะอาดผิวเราได้ดีกว่าล้างหน้าแบบปกติ
แล้วเจก็ไปเจอน้อง KURON ตัวนี้มาค่ะ เดี๋ยวไปดูกันว่าน้องเค้าช่วยเจล้างหน้าได้ดีขนาดไหน

KURON Duo Cleansing Set

เป็นเซ็ทเพื่อหน้าสะอาดใสไร้สิวเสี้ยน
ซึ่งเค้าประกอบไปด้วย แปรงล้างหน้า มาพร้อมกับ วิปโฟมสูตรพิเศษ
เดี๋ยวเจจะพาไปดูกันทีละตัวเลย

Kuron Softening Facial Cleansing Brush ราคา 390 บาท

แปรงล้างหน้าที่มีขนแปรง Soft Nylon ซึ่งขนแปรงแบบนี้จะมีความพิเศษคือนุ่มมาก
ขนแปรงคือมีถึง 80,000 เส้น จึงทำให้เราทำความสะอาดผิวหน้าได้ดีกว่ามือถึง 3 เท่าเลยนะทุกคน
ด้วยความที่ขนแปรงเค้านุ่ม เค้าจะช่วยทำความสะอาดผิวหน้าได้อย่างล้ำลึกและอ่อนโยน
ช่วยให้รูขุมขนกระชับ ผิวเรียบเนียน กระจ่างใสอย่างเป็นธรรมชาติ
ซึ่งน้องแปรงล้างหน้านอนมาในกล่องอย่างดี ด้านหลังกล่องมีอธิบายตัวแปรงและวิธีใช้มาด้วย

แกะออกมาก็จะเจอกับแปรงล้างหน้าขนาดกำลังพอดีมือจับเลย มีน้ำหนักเบาแค่ 58 กรัม
ตัววัสดุด้ามเค้าเป็น ABS ซึ่งดีกว่าพลาสติกที่มีขายทั่วไป
เพราะมีความแข็งแรงทนทานมากกว่า และยังเช็ดทำความสะอาดง่าย
คือเจใช้มือจับขนก็รู้สึกว่าขนเค้าแน่นและนุ่มมากจริงๆ
ขนแปรงเค้าละเอียดมาก ขนาดเล็กเพียง 0.07 mm. ใช้กับหน้าได้ไม่มีระคายเคือง
ตัวด้ามจับยังมีสายมาให้ไว้สำหรับแขวนอีกด้วยนะ
ใช้เสร็จปุ๊ป แขวนไว้ให้น้องเค้าแห้ง ไม่ต้องวางระเกะระกะ สะดวกสุด

Kuron Innovation System 2 in 1 Whip Foam

ในเซ็ตยังมีวิปโฟมทำความสะอาดผิวหน้าที่เค้าแนะนำให้ใช้คู่กันกับแปรง
ซึ่งตัวนี้เป็นวิปโฟมทำความสะอาดผิวหน้าสูตรพิเศษ ผิวแพ้ง่ายก็ใช้ได้นะคะเค้าอ่อนโยนมาก
ไม่มีพาราเบน ไม่มีแอลกอฮอล์ ไม่มีสารอันตรายต่างๆ
อีกอย่างที่สาวผิวมันต้องชอบคือเค้าไม่มีส่วนผสมของน้ำมัน จึงช่วยควบคุมความมัน
และยังมีสารสกัดจากธรรมชาติถึง 7 ชนิด ทำความสะอาดล้ำลึกในขั้นตอนเดียว
วันไหนแต่งหน้าเบาๆ ก็ไม่ต้องเสียเวลาเช็ด remover เครื่องสำอาง
ใช้น้องวิปโฟมกับแปรงล้างหน้าทำความสะอาดผิวได้เลยค่ะ ประหยัดเวลาด้วย

ไม่ใช่แค่ขนของแปรงล้างหน้าที่นุ่มนะคะ
วิปโฟมก็คือนุ่มมากกก ตีคู่กันมาเลย
กดออกมานิดเดียวก็ได้ทั่วแปรงแล้วอ่ะ
แล้วส่วนตัวเจชอบล้างหน้าด้วยวิปโฟมอยู่แล้ว บอกเลยตัวนี้เด็ด

วิธีใช้ฉบับเจเอง

1.นำแปรงไปโดนน้ำให้มีความเปียกหมาดๆ แล้วบีบวิปโฟมลงไป
2.บีบวิปโฟมลงบนใบหน้าตามที่ชอบเลย เจบีบเยอะหน่อยเพราะลดการสัมผัสผิวไม่ให้แรงเกินไป
3.ใช้แปรงค่อยๆนวดวนไปทั่วใบหน้า ใช้เวลาประมาณ 1 นาทีพอนะคะ
เพราะถือว่าเป็นเวลาที่เพียงพอต่อการทำความสะอาดและปลอดภัยอ่อนโยนต่อผิว
4.ล้างด้วยน้ำสะอาด และเช็ดผิวหน้าให้แห้งค่ะ
เจลองเทียบให้ดูระหว่างการล้างหน้าด้วยโฟมปกติทั่วไปอย่างเดียว
ผิวหน้าโดยรวมดูสะอาด แต่ถ้าสังเกตดูดีๆแล้วจะเห็นว่าตรงซอกจมูก มุมปาก
ยังมีคราบแป้งและรองพื้นติดตรงผิวบริเวณที่แห้งแตกของเจ
บวกกับสิวเสี้ยนที่ใช้มือล้างหน้ายังไงก็หายไม่หมดซะที

ส่วนด้านขวาเจใช้แปรงล้างหน้า KURON คู่กับวิปโฟม
พอลองมาเทียบกันแล้วเห็นชัดเลยว่าแปรงล้างหน้าทำความสะอาด
คราบเครื่องสำอางที่ติดอยู่ตามซอกได้ดีกว่ามาก โดยที่ผิวเราไม่ระคายเคืองเลย
อันนี้เจประทับใจมากกก ไม่ต้องมานั่งขูดคราบและสิวเสี้ยนออกจนผิวแดงแล้ว

โชว์หน้าสดอีกแล้ว รักผิวหน้าตัวเองมาก
เริ่มต้นดูแลผิวได้ง่ายๆ จากการล้างหน้ากันนะคะ

เพื่อนๆที่สนใจ แนะนำให้ไปตำกันได้ที่
EVEANDBOY, The Mall, Robinson, Big C, Lotus และออนไลน์

หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะคะ
วันนี้เจลาไปก่อน ขอบคุณทุกคนที่รับชมรีวิวค่ะ
ชื่อสินค้า:   Kuron Softening Facial Cleansing Brush
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่