ผมควรรู้สึกยังไงกับรตา ?

กระทู้คำถาม
ผมตามน้องใน facebook มานานมากกดไลค์ทั้งเพจหลักแล้วก็เพจ fanclub เมื่อไม่นานเพจแฟนคลับได้แคปโพส ig story มาซื่งเป็นข้อความให้เปิดถามคำถาม เราก็เลยเข้า ig ไปติดตามน้องเพื่อตอบคำถาม พอเราถามเสร็จก็รอประมาณ 1 ชั่วโมง น้องก็ตอบคำถาม แต่ตอบทั้งหมด 2 คำถาม !!! สิ่งที่ผมรู้สึก ณ ตอนนั้นคือ "เสียดาย" กับ "เสียใจ" ผมไม่มีปัญหากับความรู้สึกเสียดาย เพราะน้องจะตอบคำถามทั้งหมดได้ยังไง คงมีเป็นพัน(หรือหลายร้อย)คำถาม ถ้าเสียดายเราก็แค่ถามเรื่อยๆถามบ่อยๆตอนรตาเปิดให้ถาม ผมไม่เคยเม้นในเพจหลักหรือส่งข้อความส่วนตัวอะไรเลยนะ ผมไม่ได้ต้องการความสำคัญจากหรือความvipจากรตา แต่สิ่งที่ผมเสียใจคือ รตา"ใส่ใจ"แฟนคลับจิงๆหรือปล่าว ? การที่รตาตอบ 2 คำถาม มันทำให้ผมไปส่องเมมเบอร์คนอื่น ผมเจอน้องนิวตอบหลาย 10 กว่าคำถาม(ก็ไม่เยอะมากถ้าคนถามเป็นพัน) ซึ่งนิวพยายามบอกแฟนคลับด้วยว่าอาจจะตอบไม่หมด(ซึ่งอันนี้แหละที่ผมคาดหวังจากรตา) ทำให้ผมรู้สึกว่านิวพยายาม"คัด"คำถามจาก 100 กว่าคำถาม แต่สิ่งที่ผมรู้สึกกับรตา ย้ำว่ารู้สึก !!!! น้องคัดจาก 10 คำถามเองมั้ง ? ตกลงผมคิดผิดหรือปล่าว ? ควรรู้สึกยังไงกับรตา ? 
ปล1.ขอบคุณที่เข้ามาตอบคับ พาพันขอบคุณ
ปล2.ขอโทษรตาและเหล่าแฟนๆด้วยเน้อ
ปล3."ใส่ใจตัวเองให้มากขึ้น ใส่ใจคนอื่นให้น้อยลง  ลดความคาดหวังที่มีต่อคนอื่น หรือความคาดหวังให้คนอื่นคิดเหมือนเรา(cr.ckman)" ผมขี้น้อยใจเองคับ ผมยอมรับตัวเองแล้วคับ กระทู้นี้มีค่ากับชีวิตผมจิงๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 13
เข้าใจ จขกท นะ
อาจรู้สึกว่า รตาได้อ่านคำถามทั่วถึงมั้ย
คนส่ง 100 คน ได้อ่านคร่าวๆ รวมๆ 100 คนรึเปล่า
หรือ ส่องๆแค่ 10 คน อีก 90 คน ช่างแม่ม
จขกท เลยรู้สึกไม่ดี

ยังไงก็ตาม
มันก็เป็นเพียงความรู้สึก ความคิดเรา
เราไม่รู้หรอกว่า จริงๆน้องมีเหตุผลอะไร เพราะอะไรถึงตอบไม่กี่คำถาม

อยากให้ จขกท ปล่อยวาง ไม่ต้องไปคิดอะไรมาก
เขาทำอะไรยังไงก็เรื่องของเขา เขามีเหตุผลของเขา เราไม่ได้เป็นเขา เรื่องบางเรื่องเราอาจไม่เข้าใจ
บางอย่าง เราก็คิดกันไปเอง แล้วไปกังวลแทนเขาเสียเอง
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 19
บางทีก็เห็นใจน้องแฮะ คือจะทำทั้งหมดก็ไม่ได้เพราะมันเยอะเกินไป จะเลือกมาแฟนคลับอีกส่วนก็น้อยใจ
คือไม่รู้ว่าหวังอะไรจากน้องกันแน่ แต่อยากให้รตาไม่ต้องตอบเลยตัดปัญหาไปเลยไปตอบในช่วงไลฟ์สดก็พอ
แฟนคลับบางกลุ่มก็งี่เง่าเกินเยียวยาจริงๆนั่นแหละ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่