[CR] ++รีวิวฆ่าเต่า++ แบรนด์ไหนรอด แบรนด์ไหนร่วง

กระทู้รีวิว

เหตุมันเกิดจากผู้ชายค่ะคุณขา ชวนไปเดทแบบธรรมดา... กินข้าว ดูหนัง มันธรรมดาไปค่ะ
พ่อคุณเค้าชวนเราไปฟิตเนส!! โอ้วว ก๊อดดดด ครีเอทเว่อออ
จริงๆเราก็พยายามเลี่ยงไปเดทแบบธรรมดาแล้วนะ แต่ด้วยความที่เราเป็นสาวอวบอ่ะค่ะ
เค้าก็พยายามจะพาเราไปออกกำลังกาย จนมันเลื่อนไม่ได้แล้ว สิ่งแรกที่กังวลตอนแรกคือหน้าสดค่ะ
แต่ปัญหานี้มันแก้ได้ด้วยเครื่องสำอางกันน้ำตั่งต่างง ทินท์เอย คิ้วแทททูเอย สมัยนี้มันไม่ใช่ปัญหาแล้วไง
แต่มันมีอีกปัญหาหนึ่งของสาวอวบแบบเราคือเหงื่อกับกลิ่นตัวอ่ะ T^T

เราเลยไปหอบหิ้วไอเท็มระงับกลิ่นกายกับเหงื่อที่มีอยู่ในบ้านมาทดลองด้วยตัวเองดูก่อนวันจริง
โดยจะใส่เสื้อยืดตัวเดียวกัน (เพื่อความยุติธรรม) ออกกำลังกาย 1 ชม.โดยเครื่องปั่นจักรยานทุกเช้า
แล้วดูว่าเหงื่อกับกลิ่นตัว แบรนด์ไหนเอาอยู่สุด รีวิวนี้ เหนื่อยมากกกกค่ะ หยาดเหงื่อแรงกายตัวเองล้วนๆ

1.NIVEA Deo Invisible for Black & White Roll On

จุดเด่น

1.มีส่วนผสมของ Aluminum Chlorohydrate ลดเหงื่อและระงับกลิ่นกายได้ยาวนานตลอดวัน
2.ให้ผิวใต้วงแขนเรียบเนียน
3.มีสารช่วยป้องกันการเกิดคราบขาวและลดการเกิดคราบเหลือง
ราคา   50ml/86.-

เสื้อที่ใส่ออกกำลังกาย 1 ชม. หลังใช้ผลิตภัณฑ์

ผลลัพธ์

ตัวนี้จิ๊กของพี่สาวมาค่ะ เป็นน้ำใสๆ  มีกลิ่นหอมอ่อนๆ แต่รู้สึกว่าแห้งช้าต้องกระพือปีกหน่อย หลังจากใช้แล้วยังมีเหงื่อออกตรงรักแร้เยอะอยู่ค่ะ เห็นได้ค่อนข้างชัดเจน แต่ไม่มีกลิ่นตัวนะคะ ถือว่าระงับกลิ่นได้ดีเลย
คะแนนระงับเหงื่อ  ❤❤

คะแนนระงับกลิ่น   ❤❤❤❤❤

2.SALIL Antiperspirant Spray

จุดเด่น

1.มีส่วนผสมของ Aluminium Chloride (Hexahydrate) 20% ช่วยระงับเหงื่อและกลิ่นกาย ใช้แค่ตอนกลางคืนก่อนนอน
        เช้ามาอาบน้ำปกติไม่ต้องทาอะไรทั้งสิ้น ถ้าใช้ติดกัน3-5วัน จากนั้นใช้แค่อาทิตย์ละครั้งพอ ไม่ต้องทาอะไรเพิ่มเติม
2.นอกจากใช้กะรักแร้แล้ว ใช้กับเท้า ฝ่ามือ หรือส่วนใดก็ได้ที่มีเหงื่อออกเยอะๆ
3.ไม่มีแอลกอฮอล์ ไม่มีน้ำหอม ไม่ทิ้งคราบเหลืองที่เสื้อ
4.ช่วยลดตุ่มหนังไก่ มีวิตามินบี3 ช่วยให้รักแร้เรียบเนียน
ราคา30ml/260.-

เสื้อที่ใส่ออกกำลังกาย 1 ชม. หลังใช้ผลิตภัณฑ์

ผลลัพธ์

เป็นสเปรย์ที่น้องชายเราสั่งมาจาก Shopee เอาไว้ฉีดเท้า เพราะน้องชอบเล่นฟุตบอลแล้วเหงื่อออกเท้าเยอะ รองเท้าก็เหม็น มันอายเลยไปเสริช์หาซื้อทางเน็ตเอา เราเลยเอามาลองกับรักแร้ดูบ้าง รู้สึกว่าแห้งไวดีด้วยความที่มันเป็นสเปรย์ด้วยมั้ง ผลลัพธ์เวิร์คมากกกกก ก.ไก่ล้านตัว ตรงส่วนคอออกปกตินะ แต่เหงื่อไม่ออกรักแร้เลย กริบสุดอะไรสุด แล้วไม่มีกลิ่นตัว แต่ตัวสินค้าเองเค้าก็ไม่ได้มีกลิ่นหอมอะไร ธรรมชาติสุดๆ ดูเหนื่อยแบบไม่ได้เตี๊ยมอะไรมาเลยยยจีจี 55555
คะแนนระงับเหงื่อ  ❤❤❤❤❤

3.แป้งเต่าเหยียบโลก

จุดเด่น

1.มีส่วนผสมของ AMMONIUM ALUM ระงับกลิ่นกายได้ 24 ชั่วโมง
2.ไม่ทิ้งคราบเหลืองไว้บนเสื้อ
3.กลิ่นหอมธรรมชาติและแห้งเบาสบายน้องจั๊ก
4.วงแขนขาวขึ้น รูขุมขนกระชับ
ราคา25 g /39.-

ผลลัพธ์

เต่าเหยียบโลกเราไปซื้อมาใหม่เลยค่ะ มีขายใน7-11แล้ว หาซื้อง่าย แล้วชื่อเสียงเล่าลือมากว่าดี! จริงๆเราก็เคยใช้มาก่อนแล้วแหละ ตอนไปค้างบ้านเพื่อนแล้วใช้โรลออนอันเดียวกันไม่ลง เลยใช้แป้งอันนี้แทน แต่ตอนนั้นก็รู้สึกเฉยๆนะ ตัวเนื้อแป้งจะหยาบๆกว่าแป้งทาตัว มีกลิ่นเฉพาะของมันเป็นกลิ่นเย็นๆ เราไม่ชอบให้มือเปื้อนด้วยแหละโดยส่วนตัว
          หลังจากใช้แล้ว เรื่องกลิ่นตัวมีเล็ดลอดมานิสเดียววแล้วก็ผสมกับกลิ่นแป้งไป ก็ไม่ค่อยเหม็นเท่าไหร่ ถ้าไม่ตั้งใจดม ส่วนเหงื่อทางแบรนด์ก็ไม่ได้เคลมนะว่าลดเหงื่อได้ แต่สำหรับเราตรงส่วนจักแร้เราว่าก็ยังเปียกน้อยกว่า NIVEA นะ
คะแนนระงับเหงื่อ  ❤❤❤

คะแนนระงับกลิ่น   ❤❤❤❤

4.Dove Sensitive Spray

จุดเด่น

1.ลดเหงื่อและระงับกลิ่นกายได้ 48 ชั่วโมง (โอ้ววโหววว ใครจะหมักได้ที่ขนาดนี้)
2.เหมาะกับผิวแพ้ง่าย ไม่มีน้ำหอม พาราเบน แอลกอฮอล์
3.มีส่วนผสมของมอยเจอไรซิ่ง ¼ ให้วงแขนขาวเรียบเนียน
ราคา150ml /129.-

ผลลัพธ์

อันนี้เป็นของเราเองค้า เราซื้อมาเพราะรักแร้มันดำแล้ว อยากได้สูตรที่มันอ่อนโยนนิดนึง แล้วตัวนี้เป็นสเปรย์แห้งไวดี ไม่ต้องเปื้อนมือ ตัวมันเองไม่มีกลิ่น ซึ่งก็ดีค่ะ เพราะเราใช้น้ำหอมอยู่แล้วในวันปกติ เราไม่อยากให้น้ำหอมเรากลิ่นเพี้ยน ปกติใช้ในชีวิตประจำวันเราว่าเวิร์คเลยนะ ไม่มีกลิ่นตัว ไม่มีเหงื่อชึม แต่พอพาไปออกกำลังกายแล้ว ชัดเจนเรื่องกลิ่นตัวค่ะ ว่านางเอาอยู่ แต่เหงื่อที่รักแร้ยังมีเล็ดลอดนะ
คะแนนระงับเหงื่อ  ❤❤❤

5.NIVEA Whitening Roll-on Cell Repair

จุดเด่น

1.ลดเหงื่อและระงับกลิ่นกายได้ 48 ชั่วโมง
2.มีวิตามินและอาหารผิวรวม10ชนิด ช่วยลดความหมองคล้ำ กระชับรูขุมขน ให้ผิวเรียบเนียนขึ้นใน 7วัน
3.0% สารเคมีที่ก่อให้เกิดการระคายเคือง
ราคา50ml /88.-

ผลลัพธ์

อันนี้ของแม่ค่ะ คนแก่อ่ะเนอะ ก็จะใช้อะไรก็ใช้อยู่อย่างนั้น ด้วยความที่มันถูกด้วยมั้ง บางทีถ้าฉุกละหุกเราก็ใช้ของแม่นะ แต่เสื้อมันเหลืองอ่ะ เป็นคราบเหลืองจริงๆรุ่นนี้เพราะมันแห้งช้าด้วยมั้ง ส่วนกลิ่นก็เป็นกลิ่นสไตล์ครีมนีเวียเลยค่ะ หอมมุนๆฉุนๆมุนๆ พูดไม่ถูกเหมือนกัน หลังใช้แล้วเอาเหงื่อไม่อยู่นะพูดเลย ซกเชียว ฆ่าเต่าไม่ตายด้วยนะตัวนี้ มีผสมกับกลิ่นของนีเวีย อือหื้ออ ตึบเลย
คะแนนระงับเหงื่อ  ❤❤

คะแนนระงับกลิ่น   ❤❤❤

จบแล้วค้า รีวิวฆ่าเต่าที่แลกมาด้วยหยาดเหงื่อ ถ้าใครเคยใช้อะไรแล้วเด็ดก็แนะนำเพิ่มเติมจขกท.มาได้นะคะ เพราะท่าทางต้องออกกำลังกายกะนางอีกหลายรอบ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่ะ
ชื่อสินค้า:   ระงับกลิ่นกาย
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่