iPhone : มีใครเคยเจอปัญหาจอดำ restart ตัวเองตลอดเวลาไหมครับ

กระทู้คำถาม
ผมใช้ iPhone 6 Plus รุ่น 64 GB ซึ่งได้ update iOS เป็น version ล่าสุด ใช้งานมาได้ปกติไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่จุ่ๆ วันนี้ก็ขึ้นเป็นหน้าจอดำๆ แล้ว restart ตัวเองตลอดเวลา ไม่รู้ว่ามีใครเป็นแบบนี้ไหมครับ... แต่มันไม่เหมือนเครื่อง restart จริงครับ เพราะว่าทุกครั้งที่มันเป็นหน้าจอดำๆ แล้วกลับมาเด้งให้ใส่ "Touch ID or Passoword" เครื่องก็ยังไม่ปิดนะครับ เพราะผมก็แชร์เน็ตจาก iPhone ใช้กับ computer ได้ปกติ

Update : ผมใช้ Version 11.1.12 (15B202)
Update : ตามที่มีคนแจ้งมาให้เปลี่ยนวันที่เครื่องเป็น 29.11.2017 แล้วรีสตาร์ท อาการหายจริงครับ ส่วนสาเหตุและการแก้ไขจริงๆ ต้องรอ apple ตรวจสอบ เพราะเป็นกันทั่วโลก https://www.reddit.com/r/apple/comments/7gxf25/iphone_7_black_screenspinning_wheellockscreen/
Update : ตอนนี้มี iOS Version ล่าสุด 11.2 ปล่อยออกมาแล้วครับ เดี๋ยวจะลอง Update ดู หรือใคร Update แล้วมาแชร์กันว่าแก้ไขปัญหาได้ไหม

สรุปแนวทาง
Workaround
option 1 : เปลี่ยนวันที่เครื่องเป็น 29.11.2017 Settings >> General >> Date & Time >> Auto ---> "Off" --->เปลี่ยนวันที่
option 2 : ปิด notification app 4 แอพ Youtube Instagram Jook Facebook (ตามคห.60)
Solution
option 3 : Update Latest iOS 11.2
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 24
เปลี่ยนวันที่เป็นวันพฤหัสที่29แล้วรีสตาท หายครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่