[CR] เค้าว่าดีก็ต้องลอง ! รีวิวมาสคาร่า Majolica ทุกรุ่น !

ฮาโหลลลล สวัสดีค่าสาวๆ ห้องแป้งทุกคน
ไหนๆๆ ใครชอบปัดมาสคาร่ายกมือขึ้น ( เค้ายกด้วย 555 ) ด้วยความที่เราเป็นคนที่ชอบปัดมาสคาร่ามว้ากก
เรียกได้ว่าขาดอะไรขาดได้ แต่ถ้าขาดมาสคาร่าไป อีนี่ขอไม่ออกไปไหนดีกว่า T^T

และมาสคาร่าตัวดังที่เป็นหนึ่งในยอดยาหยีของเราก็คือ มาจอร์ลิกา ค่า
เรียกได้ว่าใช้ตั้งแต่มหาลัยยันทำงาน บางรุ่นล้มหายตายจาก บางรุ่นออกมาใหม่ เราสอยมาหมดค่า

วันนี้เลยจะมารีวิวมาสคาร่าทุกรุ่น (ที่เรามี) ของ Majolica มาฝากกัน ไปอ่านกันเล้ยยยย !

หัวใจ
Majolica Majorca Lash King

ตัวนี้เป็นมาสคาร่า Majolica รุ่นแรกที่เราซื้อ และเป็นสาเหตุที่เราสถาปนาตนเป็นสาวกมาสคาร่ายี่ห้อนี้อย่างถอนตัวไม่ขึ้นเลย ><

สำหรับจุดเด่นของ lash king สำหรับเราก็คือ “ ความเด้ง ” ค่า
ด้วยความที่แปรงปัดค่อนข้างฟูแน่นและไฟเบอร์จัดเต็ม ทำให้พอปัดปุ๊บ . . . แม่เจ้า ! ขนตาจากสั้นๆ ตกๆ ก็หนา งอน ยาว !

ส่วนเรื่องกันน้ำนั้นอยู่ในระดับดีเว่อร์ค่า กันเหงื่อ กันน้ำได้ แต่ถ้าปัดขนตาล่างก็มีรอยดำบ้าง แต่ไม่ถึงกับเยิ้มนะ

ส่วนข้อเสียก็คือมันล้างออกยากโพด ต้องใช้น้ำอุ่น หรือสำลีชุ่ม ๆ หลายแผ่นโหน่ยค่ะ ขนาดใช้ Maybelline remover ตัวฮิตแล้วนะ

หัวใจ
Majolica Majorca Lash Expander Long Long Long

สำหรับตัวต่อไป . . . ชื่อก็บอกอยู่แล้วนะคะว่า “ ยาว ยาว ยาว ” 5555 แปลซะ - -
ดังนั้นตัวนี้จึงตอบโจทย์เรื่องความยาววววววของขนตาค่ะ
นอกจากนี้ โดยส่วนตัวรู้สึกว่าปัดแล้วมันไม่หนักตาเท่า Lash King ด้วยนะคะ

ความโดดเด่นอีกอย่างหนึ่งของเจ้านี้ก็คือแปรงหวีซี่ละเอียด ชอนไชขนตาทุกเส้น
ทำให้นอกจากขนตายาวแล้ว ยังเรียงเส้นสวยไม่จับตัวเป็นก้อนเหมือนขาแมงมุมอีกด้วยค่า

สำหรับข้อเสียของตัวนี้คงจะเป็นวันไหนถ้าอยากได้ลุคจัดเต็ม ขนตา หนา เด้ง เว่อร์ ๆ ก็อาจเอาไม่อยู่ค่า เพราะจะเน้นความเป็นธรรมชาติซะมากกว่า ☺

หัวใจ
Majolica Majorca Lash Esthetician

และแล้ว Majolica ก็เหมือนได้ยินเสียงเราที่บอกว่า มาสคาร่ามันล้างออกยากนะแกร
Lash Esthetician จึงถือกำเนิดขึ้น (แลดูยิ่งใหญ่มาก 555)
โดยรุ่นนี้เราจะเอาไว้ปัดเวลาที่ติดขนตาปลอมค่า เพราะเค้าบอกว่ามันปัดทับขนตาปลอมได้อย่างเนียนสนิท
เรียงเส้นสวย
แต่พอปัดจริงๆ มันก็ไม่ได้ดูไม่ออกขนาดนั้นนะคะ  เรียกว่าดูกลมกลืนจะเหมาะกว่า
สำหรับรุ่นนี้ยังกันน้ำอยู่เหมือนเดิมค่า แต่มีสารบำรุง ที่สำคัญ และเค้าเคลมมาว่าล้างออกง่ายด้วยน้ำอุ่น !!!
ซึ่งตอนเราล้าง . . . มันก็ออกง่ายจริงๆ นะ เราใช้แค่คลีนซิ่งออยล์ปั๊ม ๆ นวด ๆ ก็เกลี้ยงแว้ว ><

ส่วนข้อเสียก็คือมันเลอะง่ายกว่าทุกรุ่นเลยนะจิ รุ่นนี้เลยนานๆ ทีถึงจะหยิบมาปัดค่า (แต่ในรูปเราปัดกับขนตาจริงนะ ขนตาปลอมเปื่อยมาก 55)

หัวใจ
Majolica Majorca Lash Expander Liquid Extensions

มาต่อกันที่ตัวสุดท้ายนะค้า >< รุ่นนี้เป็นมาสคาร่ารุ่นใหม่ล่าสุด สดๆ ร้อนๆ ของ Majolica เล้ย
นั่นก็คือ Lash Expander Liquid Extension โอ้วว ! ชื่อจะยาวไปไหน 555
ตัวนี้ไปซื้อมาลองแบบยังไม่ได้เห็นใครรีวิวเท่าไหร่ พอพนักงานขายบอกว่าเพิ่งวางขายก็รีบสอยเลย เค้าบอกว่าจะทำให้ตาดูกลมโตขึ้นแหละ

ซึ่งพอปัดปุ๊บ รู้สึกว่าไฟเบอร์มันไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ ทำให้ไม่หนักตา แต่ขนตาก็ไม่หนาเท่ารุ่นอื่นด้วยนะคะ
โดยในเรื่องความงอน ยาวนั้น เราว่าดีเลย และที่เราชอบมว้ากกกกเลยนะก็คือความอยู่ทนอย่างที่เค้าว่าเนี้ยแหละ
ลองปัดออกไปเดินข้างนอกสังเกตว่าขนตาไม่ทิ่มลง ยกขนตายันกลับบ้านเลยค่า ยิ้ม

สำหรับข้อเสียนะ เราว่าอยากให้มีไฟเบอร์เยอะกว่านี้งะ 555 มันจะได้หนา ๆ เด้ง ๆ คือตอนนี้ ต้องปัดซ้ำๆ แทนไปก่อนถ้าอยากให้ขนตาดูหนาขึ้นค่ะ
แต่โดยรวมก็ถือว่าพอใจมากค่า

และนี่แหละค่า . . . มาสคาร่าทุกรุ่นของ Majolica ที่นำเรามาฝากกัน สรุปว่าตัวที่เราชอบและใช้บ่อยสุดก็เป็นตัวที่ออกใหม่สุดกับ long long long นี่แหละค่ะที่สลับใช้วันธรรมดาทั่วๆ ไป แต่ถ้าอยากเป๊ะหน่อยก็ Lash king เลยค่ะ
เรียกได้ว่าเป็นยี่ห้อมาสคาร่าลูกรักที่เราอยากนำมาแบ่งปันความสวยให้กับเพื่อน ๆ กันโน๊ะ ราคาอาจสูงนิดนึงถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ ในวัตสัน แต่คุณภาพเริ่ดและที่สำคัญแพคเกจจิ้งน่ารักมากค่ะ
ถ้าชอบก็อย่าลืมกดโหวตเป็นกำลังใจกันให้ด้วยน้า ขอบคุณค่า ^____^
ประหลาดใจ
ชื่อสินค้า:   Majolica Majorca / Majolica Majorca Mascara / Mascara
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่