ทำไมเดียวนี้โครงการ จัดสรร บ้าน คอนโด เอาเปรียบลูกค้า เรื่องเงื่อนไข บังคับโอนก่อนตรวจรับบ้าน? Sansiri

ทำไมเดียวนี้โครงการ จัดสรร บ้าน คอนโด เอาเปรียบลูกค้า เรื่องเงื่อนไข บังคับโอนก่อน ตรวจรับบ้านกันจังเลยครับ?

โครงการ sansiri บ้านเดี่ยว ราคาสามล้านกว่า หลังจากจองต้องโอนภายใน 15 วัน (ถ้าบ้านราคาหลัก 10 ล้านเงื่อนไขแบบนี้ไหม)
และการตรวจรับบ้านและแก้ไขงาน ทำหลังจากโอน ภายใน 60 วัน

1.โครงการต้องการเงินสดไปหมุนก่อนขนาดนั้นเลยหรอครับ?
2.โดยปกติคนส่วนใหญ่ยอมทำตามที่โครงการกำหนดหรอครับ?
3.มีกฎหมายคุ้มครองเรื่องนี้หรือไม่ครับ หรือเป็นการตกลงเองระหว่างลูกค้า?

จากประสบการณ์จริง เคยยอมโอนคอนโด ของโครงการนึง ปรากฎว่าตามงานแล้วตามงานอีก ครับ ไม่เสร็จทันกำหนดที่รับปากไว้
ครั้งนี้เลยจะไม่ยอมแน่ๆครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่