ร้อยไหมเจ็บไหมคะ แล้วทำที่ไหนดีคะ

อยากถามว่าใครเคยไปร้อยไหมหน้าเรียวบ้างคะ กำลังสนใจอยู่  อยากทราบข้อมูล ว่า ตอนฉีดแล้วบวมนานไหม ตอนทำเจ็บหรือเปล่า ฉีดยาชาหรือเปล่า แล้วว่ามันเล็กลง เรียวลง  คางแหลมขึ้นจริงๆมั้ยคะ แล้วทำที่ไหนดีคะ รบกวนช่วยตอบที
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 46
เคยร้อยที่คลินิกแรกเจ็บมาก แต่ร้อยคลินิกที่สองกลับไม่เจ็บเราเดาว่าน่าจะฝีมือกับเทคนิคหมอ คลินิกที่เราร้อยไหมครั้งที่2เราร้อยกับหมออ๊อมตรี สุรางค์คลินิก
ความคิดเห็นที่ 37
ทั้งก่อนและหลังทำ ร้อยไหมเป็นอะไรที่เจ็บน้อยกว่าการทำหน้าอย่างอื่น เช่น ดึงหน้าค่ะ

อาการบวมจะมีเล็กน้อย 1-2 วัน แต่สามารถกินยาแก้อักเสบดักไว้ได้

เคยทำกับหมอ Hand Skill สูงที่ Hertitude คือ ฉีดวัคซีนเข็ม 2 ยังเจ็บกว่าเลยอะค่ะ

ถ้าเป็นร้อยไหมกระชับหน้า คุณหมอจะใช้เทคนิคโดยเฉพาะค่ะ ส่วนใหญ่แล้วเห็นผลชัวร์

แต่ทั้งนี้ออกมาสวยเป๊ะแค่ไหน อยู่ที่ชั่วโมงบินของหมอด้วยค่ะ หมอเชี่ยวชาญจะออกแบบโครงหน้าได้ปังไม่บ้งค่ะ
ความคิดเห็นที่ 44
1.ของพี่ไปทำมาไม่บวมเท่าไรนะ ดูผ่านๆก็แทบจะปกติเลยหลังทำนะ
2.ตอนทำก็ไม่ค่อยรู้สึกค่ะ แต่พอหมดยาชาก็มีเจ็บปกติทนได้ค่ะถ้าอยากสวย 555 ไม่ได้เจ็บจนทนไม่ไหวอะไรขนาดนั้น ไม่มีการผ่าใดๆไม่ต้องพักฟื้นด้วย
3.จะเป็นการทายาชาค่ะ
4.ถ้าเป็นการร้อยไหม เห็นผลทันทีหลังทำเลยค่ะ คือทำเสร็จรูปหน้าเรียวขึ้นกว่าเดิม เป็นวีเชฟต่างจากหน้าเดิมเลย คางไม่แหลมนะกำลังสวย แล้วแต่คนค่ะ ต้องให้หมอเค้าประเมินและแนะนำก่อน
5.ของพี่ทำที่ The Wide clinic แถวพัทยาใต้ อยู่ในโครงการคอนโดเดอะทรัสต์ หมอใจดีค่ะ สุภาพ คลินิกก็สะอาดตามาก
ความคิดเห็นที่ 35
เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาค่ะ หน้ายกเรียวทันทีหลังทำเลย แต่จะมีอาการตึงๆสัก1-2อาทิตย์ ส่วนตัวเราไปทำที่พัชชาคลินิก เราดูคลิปที่คุณหมอให้ความรู้กับรีวิว ก็เลยตัดสินใจไปทำ
ความคิดเห็นที่ 43
ถ้าเป็นร้อยไหมอิตาลีไม่เจ็บค่ะ เพราะไปทำมากับตัวเองแล้ว รู้สึกเจ็บพอๆกับฉีดโบท็อกซ์เลยค่ะ ผลลัพธ์ไม่ต้องพูดถึงประทับใจมากหน้าเปลี่ยนหลังทำทันที คุณหมอเคลมว่าอยู่ได้นาน2ปี ต้องดูระยะยาวกันอีกที ใครที่สนใจลองศึกษาข้อมูลที่เว็บนี้ก่อนค่ะ https://www.vclinicwellnesscenter.com/
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่