เมื่อผมลากแฟนว่ายน้ำไม่เป็น ลงทะเลที่ความลึก 20 เมตร (รูปเยอะ)

เพื่อนหลายๆคนอาจจะเคยดำน้ำตื้น (Snorkling) กันมาแล้วเป็นส่วนใหญ่ แต่จะมีซักกี่คน

ที่มีโอกาสได้ลองลงไปสัมผัสกับการดำน้ำลึก ซึ่งวันนี้ผมจะพาเพื่อนๆไปเปิดประสบการณ์ดำน้ำลึก (Scuba Diving)

ตั้งแต่เริ่มต้นฝึก เรียนรู้วิธีการเบื้องต้น และจนออกทริปดำน้ำลึกเป็นครั้งแรกของตัวผมเองด้วย

ซึ่งบอกก่อนเลยว่า แฟนผมนั้นว่ายน้ำไม่เป็นก่อนที่จะเริ่มไปเรียนสำหรับทริปนี้ด้วย

เรามาติดตามกันครับ ว่าผลสุดท้ายแล้ว เราทั้งสองคนจะเป็นยังไงกันบ้าง กับการไปเปิดโลกใบใหม่ใต้ทะเลลึก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่