[CR] [รีวิว] มหากาพย์รีวิวของ "ถูกและดี" ภาค1 ตอน "ครีมกันแดด Mistine"

สวัสดีค่ะ หลังจากซุ่มดูผู้อื่นมานานเลย ได้ฤกษ์รีวิวเองซะที เฟิร์สจะรวบรวมเป็นหมวดหมู่ของสกินแคร์แบ่งหลายตอนนะคะ

มาเริ่มที่ตอน 1 เลยจ้ะ ว่ากันด้วยเรื่องของครีมกันแดด ตอนแรกแค่อยากลองดูเห็นว่าถูกดี หาซื้อง่าย แต่มันดีงามนะเออ เลยจัดมาหมดเลยจ้ะ

บอกก่อนนะจ๊ะเฟิร์สซื้อตอนช่วงโปรโมชั่นทุกหลอดนะจ๊ะ ราคาอยู่ที่ 2 หลอด 199 บาทจ้ะ (ถูกไปอี๊กกกก)

คุณภาพการกันแดดทุกตัว ถือว่าผ่าน สามารถกันแดด กันแสงได้ดี ไม่ดำคล้ำขึ้น สำหรับผู้ที่ใช้ชีวิตปกติ มีตากแดดบ้างแต่ไม่ได้ทำงานกลางแดดจัดตลอดเวลาจ้ะ

ภาพหมู่กันก่อนนะ

ตัวอย่างเนื้อครีมภาพหมู่จ้ะ (โปรดอย่าโฟกัสที่แขน T^T)

1. Mistine Mineral Water Sun Protection Facial Essence SPF 50 PA+++

คำเคลมด้านหลังจ้ะ

เนื้อครีมจ้ะ

ความคิดเห็นหลังการใช้ : เนื้อครีมเหลวมาก ส่วนตัวคือไม่ชอบเนื้อครีมเหลวขนาดนี้จ้ะ ตัวนี้ต้องใช้เยอะนิดนึงถึงจะทั่วหน้าเพราะเกลี่ยปุ๊บหายไปเลยจ้ะ 555 แต่เด็ดคือทาแล้วรู้สึกว่าหน้านุ๊มนุ่ม เหมือนช่วยบำรุงด้วยน้ำแร่ไปด้วย ก็ถือว่าดีงามจ้ะ
ปล.ต้องเขย่าก่อนเทนะคะถ้าเขย่าไม่ดีบีบมาจะแยกเป็น2ส่วนเลยจ้ะ ครีมกับน้ำแร่
คะแนน 4/5 (หักที่เนื้อครีมเหลวไป ไม่ชอบง่ะ)

2. Mistine Suntimate Sun Block Facial Lotion SPF50 PA+++

ความคิดเห็นหลังการใช้ : เป็นครีมกันแดดสีเนื้อที่ช่วยปรับสีผิวค่ะ เนื้อเป็นโลชั่นไม่หนักหน้าค่ะ ส่วนตัวถือว่าทำได้ดีในระดับนึงค่ะ ไม่ได้ปรับถึงขนาดเป็นรองผื้นแต่จะช่วยให้ดูเนียนๆขึ้นนิดนึงจ้ะ ช่วงบ่ายๆจะเป็นคราบข้างจมูกค่ะ อีกอย่างคือไม่เหมาะกับคนหน้าแห้งเพราะจะจับตัวเห็นเป็นรอยที่ลอกนะคะ
ปล.ตัวนี้ก็ต้องเขย่าก่อนใช้เช่นกันจ้ะ
คะแนน 3/5 (หักที่เป็นคราบและไม่เหมาะกับหน้าแห้งค่ะ)

3.Mistine Aqua Base Hydra Facial Mousse SPF 50 PA++++

ความคิดเห็นหลังการใช้ : เค้าเคลมว่าเป็นเนื้อมูส แต่ส่วนตัวแล้วยังไม่เป็นมูสสักเท่าไหร่ ยังมีความมันอยู่ให้เห็นตามภาพเลยจ้ะ ทาแล้วยังไม่ค่อยรู้สึกว่าเนียนเนียนนุ่มเหมือนมูส ยังรู้สึกเหมือนครีมอยู่ ทาไปแล้วจะฉ่ำๆหน่อยค่ะ แต่อาจจะไม่โอเคสำหรับคนที่ไม่ชอบหน้าฉ่ำวาวเหมือนสาวเกาหลี
คะแนน 4/5 (หักที่เนื้อครีมไม่เป็นมูสตามคำเคลม แน่ปกติชอบหน้าฉ่ำจ้ะเลยหักนิดเดียว)

4.Mistine Aqua Base Hydra Pink Perfect UV Facial Mousse SPF 50 PA++++

ความคิดเห็นหลังการใช้ : อันนี้ชอบสุดจ้ะ มีความเป็นมูสตามคำเคลมจ้ะ เค้าชอบบบบ เนื้อเนียนสมูทสีชมพู พอทาไปหน้าจะสว่างขึ้นนิดนึงจ้ะ ไม่ถึงขนาดหน้าลอยนะ ความฉ่ำมีพอประมาณไม่มากไปจ้ะ คือดีงามไงทุกอย่างกำลังดีจ้ะ
คะแนน 5/5 (ปัจจุบันใช้ตัวนี้อยู่จ้ะ ชอบ)

5.Mistine Aqua Base Sunscreen Facial Cream SPF 50 PA+++

ความคิดเห็นหลังการใช้ : ตัวนี้จะเหมาะกับหน้าร้อนสุดจ้ะ เนื้อครีมเบาบาง พอทาลงไปปุ๊บจะรู้สึกเย็นๆสดชื่น ซึมลงไปในหน้าไวไม่หนักหน้าจ้ะ แต่ตัวนี้รู้สึกเหมือนจะได้กลิ่นแอลกอฮอล์น่ะ แต่ไม่แพ้นะแปลกเหมือนกัน ปกติไม่รอดจ้ะ
คะแนน 4/5 (หักที่ไม่ฉ่ำ 555 ส่วนตัวถ้าให้แนะนำใครจะแนะนำตัวนี้นะ เพราะฟีลลิ่งจะคล้ายกับ Biore คือซึมง่ายไม่หนักหน้า แต่ จขกท. แอบโรคจิตชอบหน้าฉ่ำจ้ะ)

ครบแล้วจ้ะ ภาค1 ของมหากาพย์ "ถูกและดี" ติดตามตอนต่อไปได้เร็วๆนี้นะคะ
เฟิร์สมีรีวิวอื่นๆจิปาถะ เรื่อยเปื่อย พูดคุยเรื่องผิวหน้าและปัญหาสิวนะคะ ใครมีปัญหาสิวหรือชอบอ่านรีวิว ติดตามเป็นกำลังใจกันได้จ้ะ
https://www.facebook.com/firstpaga
ส่วนปัญหาสิว ใครอยากพูดคุยสอบถาม ได้นะคะ เฟิร์สยินดีค่ะ เพราะเคยหน้าปลวกมากกกก มาก่อนจ้ะ
ชื่อสินค้า:   Mistine
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่