sandisk 64G แท้ อยู่ๆกลายเป็น 32G หายไป 32G งง

ช่วยด้วยครับ   sandisk 64G  ข้อมูลตามนี้  http://th.sandisk.com/products/mobile-flash-drives/dualdrive/
เป็นแบบ dual USB  ซื้อมาจากร้าน BANANA  ใช้งานก็ 64G ปกติ แต่ .......  
พอเอาไปลง Windows 10  แบบ usb  อยู่ๆกลับกลายเป็น 32G ซะงั้น แบบงงๆ  

Format ไม่ว่าจะ NTFS , Fat32 , exFAT ก็ได้ 32G
พอมา ตรวจสอบดิสก็บอกว่าปกติ  

โชคดีที่เก็บกล่องไว้ ก็เอากล่องมาดูก็ 64G ชัดเจน ตัวไดร์ก็พิมพ์ตัวขาวไว้ว่า 64G

งานนี้ความผิดอยู่ที่ใคร  sandisk  หรือ Microsoft  เพราะเจ้าโปรแกรม MediaCreationToolx64 ที่ใช้ลง Windows10 มันทำให้ไดร์เหลือความจุแค่ครึ้งเดียว

แล้วผมจะทำยังไงครับ  แนะนำหน่อย หรือมีโปรแกรมกู้ไดร์ ช่วยชี้แนะด้วยครับ
ข้อมูลข้างบนเป็นความจริงทุกประการครับ T_T

ปกติเอาไว้เก็บรูปถ่าย แต่มันจะเต็มล่ะ ก็เลยก๊อปรูปลง HDD ไว้  พอมันว่างๆเลยจับลง Windows10 แบบUSB ซะ พอลงเสร็จเหลือ 32

ถาม Microsoft  เจ้าโปรแกรม MediaCreationToolx64   มีข้อบกพร่องเรื่องนี้อยู่ใช่ไหม ชี้แจงทีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่