ช่วยแนะนำสำนักงานทนายความในจังหวัดเชียงใหม่หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
กำลังจะศึกษาจบในเทอมนี้และกำลังจะสอบตั๋วทนายความ ภาคทฤษฎีในรุ่นที่44นี้ค่ะ(ใช้อนุปริญญาในการสมัครสอบค่ะ) และทราบมาว่าหลังประกาศผลการทดสอบ. ต้องต้องยื่นสำนักงานที่เราจะฝึกงานเลย.  กลัวว่าพอถึงเวลาจะไม่ทันการ. เลยมาเก็บข้อมูลไว้ก่อน เผื่อสมัครงานด้วยค่ะ.  และอยากทราบด้วยว่าในการฝึกภาคปฎิบัติต้องมีการเตรียมตัวก่อนอย่างไรบ้างคะ. โดยเฉพาะกฎหมายที่ใช้บ่อยๆค่ะ  แล้วแต่ล่ะสำนักงานมีเกณฑ์ที่ใช้คัดเลือกคนคร่าวๆอย่างไรบ้างคะ อย่างภาษา รึว่าต้องมีตั๋วกับเนติ์อะไรยังไงบ้าง รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ปล. ถ้าแท็กห้องผิดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่