[CR] รีวิวจมูกปีกว่าๆ จาก หมอปัทมาคลินิค ราคาน่าคบหา 8,000 บาทถ้วน (รูปเยอะหน่อยนะคะ:)

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิว ทำจมูกของเราเองค่ะ เช่นเดิมกับกระทู้ก่อนหน้ากดหารีวิวแล้วทำไมไม่มีคนรีวิวให้คุณหมอท่านนี้เลยหว่า
ทั้งที่ราคาถูกมากจนน่าตกใจ แถมผลงานที่ได้ก็โอเคมากๆ (สำหรับเรานะคะ)

เรารู้จักคุณหมอท่านนี้เพราะมีรุ่นพี่ในคณะ ได้ขึ้นเขียงกะหมอท่านนี้มาก่อนค่ะ แล้วเราชอบทรงจมูกของพี่เขามากๆ เลยสอบถามและตามไปทำจนได้
(ก่อนหน้าไปทำก็เสาะหารีวิวจากหลายๆ หมอมาก่อนก็ไม่ชอบเท่าแบบนี้เลย แหะๆ)
เท่าที่ทราบหมอปัทมามีคลินิคหลายสาขาเท่าที่จำได้ คืออนุสาวรีย์ชัย เมืองทองธานี รังสิต เชียงใหม่...
คุณหมอทำเองทุกเคสโดยเข้าคลินิคตามวันแต่ละสาขา เอาเป็นว่าถ้าสนใจค่อยไปสอบถามคลินิคก็ได้เนอะะะ หัวเราะ

>>>ราคาไม่แน่ใจนะคะว่าปัจจุบันเท่านี้รึเปล่า แนะนำให้สอบถามอีกทีค่ะเพราะเราทำมานานแล้ว <<<

ขั้นตอนในการขึ้นเขียงมีไม่เยอะค่ะ แค่เตรียมตัวเตรียมใจให้พร้อม
แนะนำก่อนทำ
1. ซื้อเจลประคบเย็น ทำลูกโป่งใส่น้ำแช่ฟรีส หรือใช้ผ้าขนหนูชุบน้ำจนชุ่มแล้วแช่ช่องฟรีสไว้ก่อนวันขึ้นเขียงก็ได้ค่ะ พอมันหายเย็นจะได้เวียนวนกันทัน
2. ซื้อน้ำเกลือหรืออุปกรณ์สำหรับทำความสะอาดหน้า เพราะหลังทำ 5-7 วัน ไม่ควรให้น้ำโดนแผลค่ะ
3. หมอนสูงมาก หรือก่อกำแพงเมืองจีนบนที่นอนเราเองก็ได้ค่ะ 555 ให้นั่งแล้วตัวของเราบล็อกไว้ที่ท่านั่งเลย แบบถ้าหลับยังไงก็ไม่ขยับอะงับบบ
4. บุคคลอื่นๆที่เป็นแขนขาให้เราได้ หรือเบ๊ นั่นละ...ไว้ใช้ออกไปซื้อของกินข้างนอกค่ะ 555

คุยกับคุณหมอ : คุณหมอจะถามเราค่ะว่าอยากได้ทรงแบบไหน เอารูปไปเปิดให้ดูเลยก็ได้ค่ะ แต่สุดท้ายคุณหมอจะบอกเราเองค่ะว่า
                      เนื้อจมูกของเรา สามารถทำได้แค่ไหนแล้วปลอดภัย สวยงาม แนะนำให้หาไปหลายๆ แบบ ถ้าแบบนี้ไม่ได้อาจจะลดหลั่นลงมาตามลำดับหรือขอให้คุณหมอดูให้ก็ได้ค่ะ

อันนี้เป็นแบบของเราที่เราขนใส่มือถือไปให้คุณหมอนะคะ

โดยตอนที่คุยกะคุณหมอเนี่ยก็บอกเลยว่าชอบแบบ "ธรรมชาติ ไม่สูงมากและเข้ากันกับหน้าหนูค่ะคุณหมอ"

อันนี้เราเองก่อนทำนะคะ

เวลาถ่ายรูปต้องหามุมดีๆไม่งั้นจะแบนนนนนนนนนนน มากกกกกกกกกกกกกกกกกก

ต่อมาเป็นวันที่ทำเลยนะคะ >>>> ก่อนทำจะให้เราล้างหน้าแล้วก็มาร์คตามสันจมูกแบบนี้เลยค่ะ
เป็นยาชาที่รอฉีดยาชาของจริงเพิ่ม T T

หลังจากนั้นก็จะเรียกเข้าไปในห้องค่ะ พูดคุยเรื่องทรงเล็กน้อย แล้วก็แบบซิลีโคน ที่คลินิคจะมีหลายแบบแต่เราเลือกอัน 8,000 บาทค่ะ
คุณหมอก็จะฉีดยาชาลงไปที่สันจมูกแล้วก็บริเวณปีกจมูกค่ะ หลายที่มากกกกกกกกก
อันนี้ฉีดยาชา มาร์คจุดที่จะใส่ซิลีโคนเข้าไปค่ะ จุดแดงๆนั้นละ ที่จิ้มยาชาไป....

หลังจากนั้นก็ทำการเฉือนจมูกด้านขวาค่ะ แล้วก็ใส่แท่งเข้าไป
หลังจากใส่เข้าไปแล้วคุณหมอจะยังไม่เย็บนะคะ จะเดินออกมาดูก่อนว่าโอเคไหม แบบซูมเข้าซูมออก
ตอนแรก ของเราคุณหมอบอกสูงเกินไปหน่อยค่ะ ก็เลยเอาออกแล้วเหลาเพิ่ม ใส่กลับเข้าไปใหม่
ขั้นตอนนี้บอกเลยว่าไม่เจ็บแล้ว ไม่รู้สึกอะไรเลย ฮาา

อันนี้หลังจากที่เสร็จแล้วนะคะ

คุณหมอจะแปะเฝือกเพื่อให้อยู่ทรงแบบนี้ พร้อมแมส
และจะมีพี่ๆ มาแนะนำการดูแลรักษาอย่างละเอียด พร้อมให้ยาแก้ปวด ยาฆ่าเชื้อ ยาทาและลูกโป่งน้ำแข็งเพื่อประคบเย็นระหว่างทางค่ะ

อันนี้เดินทางกลับมาถึงบ้านที่เราจะหมกตัวต่อไปหลังจากนี้ค่ะ
ต่อจากนี้ขอบอกไว้ก่อนว่าบางภาพท่านอาจช็อคได้ .....
น้องสาวเราถึงกะเรียกเราว่า "อวตาร" T T
วันแรกก็ว่าไม่บวมเลยนะ คงไม่บวมเนอะะะะะ

วันสอง..

วันที่สาม..

วันที่สี่

วันที่ห้า เพิ่งแกะแผ่นแปะค่ะ จริงๆพี่ที่ลินิคเขาบอกว่าแกะได้ตั้งแต่วันที่ 2-3 แต่ว่าเรากลัวมันขยับ... 555

วันที่หก เริ่มออกนอกบ้านได้แล้วค่ะ ใช้คอนซีลเลอร์ทาถูใต้ตา

วันที่เจ็ดดดด
ชื่อสินค้า:   ปัทมาลินิค
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่