ทำไม เด็กจบใหม่ ทำงานไม่ทนครับ นิดหน่อยก็อยากลาออก

เห็นหลายกระทู้เลย พักนี้

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
คำถาม

ทำไมต้องทน
ทำไมไม่สร้างบรรยากาศการทำงานที่ดี คนจะได้ไม่ออก
ความคิดเห็นที่ 5
โทษนะครับ เอะอะโทษแต่เด็ก ผมเล่าถึงที่ทำงานที่น้องผมเคยผ่านมาดีกว่า ทำงาน 8 โมง เลิกตี 3 ตี 4 ล่าสุดเลิก 8 โมงเช้า แบบเช้าชนเช้า ทำงาน 6 วัน โอทีชม ละ 2 บาท วันหยุดนขฤกษ์ไม่ได้หยุด มาสายโดนหักตัง ลาจะลาป่วย ลากิจ ลาพักร้อนก็หักตัง สวัสดิการมีแค่ประกันสังคม พอเด็กออก เจ้าของก็บ่นว่าเด็กไม่ทน

เอ่อ ไปทำงานแลกเงินนะว้อย ไม่ได้ไปเป็นทาส

ถามหน่อยแบบนี้พวกคุณจะทำต่อกันมะ??

แก้ไขเพิ่มเติมรูปสลิป OT ชั่วโมงละ 2 บาท นะครับ และสังเกตรายการหักนี่เพียบๆ

ความคิดเห็นที่ 18
ถ้าเป็นบริษัทดีๆ แฟร์ๆ ไม่ค่อยมีใครอยากลาออกหรอก

บริษัทห่วยๆ กับรุ่นพี่แก่ๆที่ไม่มีที่ไป มักจะโทษแต่เด็กฝ่ายเดียว
ความคิดเห็นที่ 9
สงสัยผู้ใหญ่สมัยก่อนคงมีสติ ปัญญาแค่คิดเอาเปรียบคนอื่น เจอเด็ก
สมัยใหม่รู้ทันเอาเปรียบไม่ได้ก็เลยมาบ่น
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าที่อื่นเงินดีงานเบากว่าก็ออกอยู่แล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่