ส่าไข้ นี่เป็นในผู้ใหญ่ได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
ผมมีการการป่วยเหมือนเป็นไข้หวัดมาตั้งแต่เช้าวันเสาร์คับ มีอาการไข้สูงมาตลอด ประกอบกับปวดตัว ปวดหัว และเจ็บคอนิดหน่อย แต่ก็ยังทานอาหารได้

วันนี้ตื่นมาตกใจ ผื่นแดง ๆ ขึ้นมาทั้งตัว ด้วยการที่เป็นคนตัวขาวผื่นพวกนี้มันเลยชัดมากครับ เลยตัดสินใจไปหาหมอครับ ไข้ก็ลดลงน่ะครับ อุณหภูมิอยู่ที่38
หมอบอกว่า เป็นส่าไข้ครับ เดี๋ยวมันจะขึ้นไปจนถึงปลายเท้าเลย แล้วก็จะหายครับ

จนตอนนี้ไข้ผมกลับมาขึ้นแล้วก็มีอาการหนาว ๆ ร้อน ๆ อีกแล้วครับ เลยอยากถามว่า  ส่าไข้นี่มันเป็นเฉพาะในเด็กได้อย่างเดียวหรอคับ เพราะหาข้อมูลในเน็ตมีแต่เป็นในเด็ก ถ้าพรุ่งนี้อาการไม่ดีขึ้นผมจะไปหาหมออีกที่นึงครับ เพราะตอนนี้ดึกมากแล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่