<<.. ทดสอบ ประสิทธิภาพ เครื่องไล่สุนัข Ultrasonic Dog Chaser ... >>

เมื่อวานเดินผ่านแผงลอย แถวๆ บางลำพู
เจอ เครื่อง ไล่สุนัข ด้วยคลื่น อุลตร้าโซนิก ก็ไม่ได้สนใจ

บังเอิญวันนี้ เจอกระทู้ เอาปืน บีบีกัน ยิงสุนัข เหตุเพราะว่า สุนัข เห่า และไล่กัด

ผมเลยเกิดความคิด เดินไปซื้อ เครื่องไล่สุนัข แล้วมา รีวิว ให้ชมกันครับ

เผื่อเป็นประโยชน์ กับๆ เพื่อนๆ ประชาชน หรือ คนที่ชอบขี่จักรยาน
ที่เจอ สุนัขไล่เห่าไล่กัด .... บ่อยๆ นะครับ

เรามาดูการทดสอบ สุดยอด ประสิทธิภาพ
เครื่อง Ultrasonic Dog Chaser (รุ่น ZF-851)

ของเครื่องนี้ดูครับ

เครื่องนี้ ซื้อมา 450 ต่อลองจากราคา 500 บาท

คนขาย บรรยาย สรรพคุณว่า เวลาเจอสุนัข ก็ให้กดเครื่องเล็งไปที่สุนัข

เครื่องมัน จะปล่อย คลื่น อุตร้าแมน เอ๊ย อุลตร้าโซนิก
ซึ่งสัตว์ ที่จะรับคลื่นนี้ ได้ มีเพียง ค้างคาว ปลาวาฬ และ สุนัข

เมื่อสุนักมันได้รับคลื่นแล้ว มันจะชะงัก และ วิ่งหนีไป...

แกะกล่อง ออกมาแถมถ่านหนึ่งก้อน

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ลองดูกับหมาในซอย ดูครับ ว่าเขาจะวิ่งหนีหรือเปล่า

ลองดูอีกตัว ซิ มันจะตกใจ หรือเปล่า

ลองดูกับแมว ครับ
จะเห็นว่า เครื่องนี้ มีประโยชน์มาก ครับ
คือ ใช้ฉายไฟ ในกลางคืน เท่านั้น....

ใครไปเจอ ที่ไหน ก้อย่าไปหลงเชื่อ ควักเงิน นะครับ

ให้ผมเสียเงิน ซื้อมาทดสอบ ให้ดูก็พอ ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่