[CR] คิคูย่า ผัดไทในตำนาน

มองถนนแล้ว วันนี้รถไม่ค่อยติด เลยมุ่งหน้าไปเยาวราชเลยน่าจะดี ...

เยาวราชยามเย็น ...

ถึงแยกราชวงศ์ เลี้ยวซ้าย เจอบะหมี่ปู(มีกล้ามด้วยนะ) ขับเลยไปก่อน...

เลี้ยวเข้าถนนทรงวาด จอดรถหน้า UOB ปุ๊ป
ยกหูโทรศัพท์ สั่งผัดไทรอไว้ก่อนเลย
แล้วมุ่งหน้า ไปหาอาซาก่อน ..

คนไม่เยอะ จัดมาเบาๆ 3 ชาม ต่อยอดของเก่านิดหน่อยครับ
(เล็กแห้ง บะหมี่แห้ง เกาเหลารวม จัมโบ้หมด)
แอบถามเจ๊ ขอเหลาเกี๊ยวได้มั้ย เจ๊บอกไม่ได้อ่ะ ต้องรวมๆ เอาโบ้แล้วกัน(เจ๊ให้เกี๊ยวมา 2 ชิ้น อิอิ)

ตามนั้น ...

จะนอกเรื่องมากไปหน่อย ...กลับมาที่ผัดไท คิคูย่า

เดินมาถึงร้าน บอกชื่อ แซ่เรียบร้อย
แอบกระซิบ ขอใส่จานสักจานได้มั้ย สรุปไปนั่งเลย เดี๋ยวจัดให้

ไม่เกิน 3 นาที (ไหนๆ ใครบอกรอนาน 555) ผัดไทก็มาเสิร์ฟ

ผัดร่วม ไม่แฉะ หอมมาก ผัดไทที่นี่ใช้ไข่เป็ด และใส่มันกุ้งครับ

เรียบร้อยก็นั่งรอไปสักแป๊ปเล็กๆ คนเริ่มมาครับ

เกรงใจเลยลุก เดี๋ยวโดนไล่ 555
มาดูคุณลุงผัด สั่งกันคนล่ะ 10-20 ทั้งนั้น

ต่างคนต่างทำหน้าที่ของตัวเอง
คุณลุงผัดอย่างตั้งใจ แต่ก่อนเป็นคุณยายที่ผัด แต่หลังๆเปลี่ยนเป็นคุณลุงผัด ดูแล้วใช้แรงเยอะครับ
ทางนี้ก็รอด้วยความหวัง ...

อุดหนุนน้ำส้มเช้ง เจ๊หน้าร้านรอไป 1 ขวด (170 แน่ะ -_-' แต่อร่อยมากครับ)

หนึ่งชั่วโมงนิดๆ ก็ถึงคิวผมที่ได้

จบไปอีก1 มื้อครับผม
ผัดไท คิคูย่า (หน้าคิคูย่า ถนนราชวงศ์ )
ขอบคุณครับ
ชื่อสินค้า:   ผัดไท
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่