รถมอเตอร์ไซค์ คลิกไอ ขับ ๆ แล้วดับเอง รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

รถออกมาจากศูนย์มาได้ประมาณ 1 ปีครึ่ง วิ่งไป 9 พันโล
วันหนึ่งใช้งานไม่เยอะ ประมาณ 20 กิโลค่ะ

เมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว ขับ ๆ อยู่ก็ดับไปเฉย ๆ พอสตาร์ทใหม่ก็ติดเลยค่ะ
แล้วก็ไม่เป็นอีกเลย  แต่เมื่อวานเป็นอีกแล้วค่ะ ตอนชะลอความเร็วจะเลี้ยงเข้าซอยบ้าน ก็ดับไปค่ะ สตาร์ทใหม่ก็ติดทันที
คิดว่ามันอันตรายมากเลย ถ้ามาดับตอนที่ออกจากไฟแดง หรือถนนว่าง กลัวจะดับอีก
อาการแบบนี้น่าจะมีปัญหาที่อะไรค่ะ
ถ้าต้องเปลี่ยนอะไหล่ อยากทราบว่าประมาณกี่บาทค่ะ
เอาเข้าศูนย์ กับ ซ่อมตามร้านทั่วไป แบบไหนราคาถูกกว่า ดีกว่าค่ะ

พอดีว่าวันนี้เอาไปศูนย์เพื่อไปเช็ค พนักงานแจ้งว่าคิวเยอะให้จอดไว้ก่อน ประมาณ 3 วันได้คิว
เลยเอากลับมาก่อนค่ะ คิดว่าถ้าซ่อมร้านคงจะเร็วกว่า แบบว่าเช็คว่าเสียตรงไหน แล้วซื้ออะไหล่ศูนย์มาให้ร้านใส่อะค่ะ

แนะนำด้วยนะคะ
ขอบพระคุณอย่างสูงเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่