[CR] รัก #4 ปี PAUSE #7 หน [[รีวิว PAUSE resort เกาะล้าน]]

สวัสดีค่ะ กลับมาอีกแล้ว ครั้งนี้เราจะมารีวิวที่พักสุดชิค และชิล ที่สำคัญใกล้กรุงเทพฯ นิดเดียว
นั่นก็คือ llPAUSEll Resort เกาะล้าน นั่นเอง

ขอเกริ่นเป็นพิธี เนื่องจากเวลาเรารู้สึกอยากพักผ่อน แต่มีเวลาไม่มากนักก็จะนึกถึงเกาะล้านเป็นอันดับแรกเลยค่ะ
เพราะใช้เวลาเดินทางไม่นาน ในส่วนของทะเล และหาด ก็ยังคงสวยใส ยังถือว่าได้อยู่เนอะ
เรามักจะเลือกมาเกาะล้านในวันธรรมดาค่ะ คนจะได้ไม่เยอะ
ส่วนที่พักของเราในวันนี้ PAUSE resort จะเรียกว่าเราเป็นลูกค้าประจำก็ได้นะ 555555
เพราะเราไปเกาะล้านมาทั้งหมดนับได้ 7 ครั้ง (ใน 4 ปี) และทุกครั้งก็พักที่PAUSE ที่เดียว
ไม่เคยปันใจไปที่อื่นได้เลย lol

ครั้งที่ 7 เกาะล้าน ครั้งที่ 7 llPAUSEll Resort

การเดินทางมาเกาะล้านนั้นแสนง่ายค่ะ เราขึ้นเรือที่ท่าเรือแหลมบาลีฮาย พัทยา
ใช้เวลานั่งเรือประมาณ 30-45 นาที ก็ถึงเกาะล้านแล้วค่ะ

ตารางเวลาเรือออก (ขอบคุณเว็ปไซต์ของ PAUSE ค่ะ)

Hello เกาะล้าน

สิ่งแรกที่เราทำเมื่อมาถึงเกาะล้านก็คือ เช่ามอเตอร์ไซค์ก่อนเลยค่ะ  
(ที่ PAUSE มีบริการรถรับส่งสำหรับลูกค้ารีสอร์ทในวันเช็คอินน์และเช็คเอาท์นะคะ)
รายละเอียด (ขอบคุณเว็ปไซต์ของ PAUSE ค่ะ)

จากนั้นเราก็แว้นไปที่พักกันเลย
ที่ PAUSE จะไม่ติดทะเลนะคะ จะอยู่ระหว่างท่าเรือหน้าบ้าน ไปทางหาดนวล ไม่ไกลค่ะ

ถึงแล้ววววว PAUSE resort ที่คุ้นเคยของเรา
(จริงๆไม่ค่อยคุ้นเท่าไหร่ 55555 มา 7 ครั้ง ที่รีสอร์ทไม่เหมือนเดิมสักครั้ง)

ครั้งนี้ดูสวยขึ้นผิดหูผิดตา 55555 (เราไปล่าสุดเดือน ส.ค. ปี 58)

ทั้งในส่วนบาร์ที่ทำใหม่ไฉไลกว่าเก่า

จากมุมบน

เพิ่มในส่วนเมนูเครื่องดื่มจัดมาแบบเต็มเอี๊ยด เอาเป็นว่าพักที่นี่ก็ไม่ต้องไปหาร้านนั่งกินดื่มที่ไหนเลย

จัดก่อนเลย

(แอบจับโปเกม่อน 555555)

เพิ่มส่วนขยายด้านข้าง เพื่อให้รองรับลูกค้า pause bar ได้มากขึ้น
มีจอใหญ่ สำหรับฉายหนังและฟุตบอล
และเห็นว่าในอนาคตจะทำห้องพักเพิ่มด้านหลังด้วยค่ะ

ไปดูบริเวณโดยรอบของรีสอร์ทค่ะ

ด้านบน
"Wall Message"จุดนี้จะเป็นจุดที่เราและลค.ของPause Resortคนอื่นๆ มาแวะเขียนข้อความสั้นๆฝากไว้ เป็นอีกมุมที่น่ารักมากค่ะ^^

บริเวณห้องพัก

รู้หมือไร่!! PAUSE resort เป็นรีสอร์ทสไตล์ลอฟท์ แบบปูนเปลือยที่แรกของเกาะล้านเลยนะเออ

ภายในห้องพัก ครั้งนี้เราเลือกพักห้อง 2 ค่ะ (อย่าเรียกว่าเลือกเลย วันที่จองนี่เหลือห้องเดียว อิอิ)
ห้อง 2 เป็นห้องที่เรียกได้ว่า ตกแต่งแบบเรียบที่สุด ในบรรดา 8 ห้องค่ะ

จะมีพื้นที่ตรงกลางระหว่างห้องนอนและห้องน้ำ ไว้นั่งเล่น
(ขอบคุณภาพจากเว็ปไซต์ของ PAUSE ค่ะ)

ในส่วนของห้องน้ำค่อนข้าง sexy เพราะเป็นแบบเอาท์ดอร์ และไม่มีประตู lol

สิ่งอำนวยความสะดวกในห้องพักมีครบหมดทุกสิ่งอย่างค่ะ (ยกเว้นตู้เย็น)
ห้องพักของ PAUSE ทั้ง 8 ห้อง จะมีชื่อ และการตกแต่งห้องที่แตกต่างกันออกไป
พักวนไปค่ะ ไม่เบื่อแน่นอนนน

หลังจากเก็บของในห้องกันเสร็จก็ไปเล่นน้ำทะเลกันดีกว่าค่ะ

ทะเลเกาะล้าน
ครั้งแรกๆที่มาเกาะล้าน เราเช่ามอไซด์ และตระเวนไปมันทุกหาดเลย
แต่ครั้งหลังๆ ไม่แล้วค่ะ อยู่หาดใดหาดนึงไปเลยยาวๆ สบายกว่า

ครั้งนี้มาอยู่ หาดตายาย เราชอบหาดนี้ที่สุด

เป็นหาดเล็กๆ คนน้อย น้ำใส แค่นี้ก็ฟินมากแล้ว
ต้องมีหมาทุกงานไปสินะ

ขอบคุณแว่นสวยๆจาก von&co ด้วยนะคะ
https://www.facebook.com/vonandco/

แซ่บอยู่ค่ะหัวเราะ

แป๊บๆพระอาทิตย์ก็ใกล้ตกเต็มที

มื้อเย็นเราจะไปปิ้งย่างกันที่ PAUSE ค่ะ (ที่ PAUSE มีเตาปิ้งย่างให้บริการ)
ระหว่างทางกลับ PAUSE เราแวะซื้ออาหารทะเล ของสด และของปรุงสุกนิดหน่อย
จะมีขายหลายร้านเลยค่ะ ถ้าขี้เกียจเอาไปย่างเองก็ให้ที่ร้านย่างให้ได้ฟรีค่ะ
ราคาจะพอๆกันหมด สุ่มๆเอานะคะ เป็นการกระจายรายได้ไปในตัว^^  

เมื่อถึงที่พักก็ฝากครัวของPAUSE แช่ของที่ซื้อมาได้เลยค่ะ (ในห้องนอนไม่มีตู้เย็นเด้อ)
จากนั้นก็ไปอาบน้ำให้สบายตัว พร้อมดินเนอร์ได้เลย

พอออกมานั่งปุ๊บ พนักงานก็ทยอยเอาของที่เราฝากไว้ออกมาค่ะ
จัดมาให้แบบพร้อมย่างเลย^^ เตรียมจาน พร้อมอุปกรณ์ปิ้งย่างให้ครบ

Party time

ส่วนลูกค้าที่พักรีสอร์ทอื่นๆ สามารถมานั่งกิน ดื่ม ที่ PAUSE BAR ได้เช่นกันนะคะ
(ไม่ได้พักที่ PAUSE ก็มาได้ค่ะ)
**ครัวของ PAUSE และ ส่วนของบาร์ จะปิดทุกวันอังคาร คือจะไม่รับลูกค้านอก
แต่ลูกค้ารีสอร์ทสามารถนั่งเล่น ซื้ออาหารเครื่องดื่มมานั่งทานหรือปิ้งย่างได้ค่ะ**

ดนตรีสดก็มาค่ะ ยาวไป

ภาพตัดอีกทีก็มาอาหารเช้าพอดี

และเป็นทำเนียม(ของเราเอง) ที่ต้องถ่ายรูปกับเจ้าของรีสอร์ทเป็นที่ระทึกกันหน่อย
ถ้าไม่ตื่นก็ต้องปลุกกันขึ้นมาถ่าย

ค่อนข้างทุลักทุเลค่ะ555555

Contact
จองห้องพัก ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ในเว็บไซต์เลยค่ะ มีครบทุกอย่าง
http://pauseresort.com/
Facebook fanpage
https://www.facebook.com/PAUSEresort/
Instagram
@pauseresort

บั๊ยบายแล้วเจอกันใหม่ llPAUSEll resort

บั๊ยบายแล้วเจอกันใหม่เกาะล้าน

มีต่ออีกนิดนึง ^^
ชื่อสินค้า:   PAUSE RESORT KOHLARN
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่