[CR] บินไกลไปศัลยกรรมที่เกาหลี...คือดีจนอยากบอกต่อ!!!!!

สวัสดีค่ะ เราชื่อปุ๋มนะคะ วันนี้เราอยากมาแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมที่ประเทศเกาหลีให้ทุกคนได้อ่านกันค่ะ เยี่ยม

ต้องขอบอกก่อนเลยว่าเราไม่เคยทำศัลยกรรมใดๆ บนใบหน้ามาก่อน ถือว่าเป็นมือใหม่หัดศัลมากๆ

สาเหตุที่ก่อนหน้านี้ไม่ได้คิดจะทำ เพราะค่อนข้างเป็นคนขี้กลัวค่ะ กลัวเจ็บ กลัวไม่สวย กลัวทำรอบเดียวไม่จบ กลัวสารพัดเลย

พอยิ่งศึกษาก็ยิ่งเห็นเคสหลุดเคสแก้เยอะก็เลยเก็บแพลนทำศัลไว้ก่อน แต่ช่วงระยะหลังๆนี้กระแสการศัลยกรรมที่ประเทศเกาหลีมาแรงมากๆ

บวกกับมีเพื่อนหลายๆคนไปทำมาละเริ้ดมากๆ สวยแบ้วกลับมากันเป็นแถว เราเลยตัดสินใจลองเสี่ยงดู ไหนๆจะทำทั้งทีขอทำเกาหลีไปเลยเนอะ

ก็เลยถามเพื่อนค่ะว่าทำที่โรงพยาบาลไหน ราคาเท่าไหร่ พักฟื้นนานมั้ย บลาๆๆๆ ถามละเอียดยิบเลยค่ะ

ละก็จัดการจองคิวปรึกษาและผ่าตัดกับทางโรงพยาบาลที่เกาหลี และจองตั๋วเครื่องบินทันที ด้วยความที่อยากรีบสวยแล้วว

นี่คือหน้าเดิมเราก่อนไปทำค่ะ >< เมื่อก่อนไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ค่ะ รู้สึกว่าหน้าเรายังขาดๆ รูปหน้ายังไม่เป๊ะ เวลาถ่ายรูปต้องเอาผมปิดตลอดเลยยย T^T

จุดที่เราไม่พอใจบนหน้าเราก็จะมี.....

1.จมูกค่ะ เป็นคนมีดั้งอยู่แล้วนะคะ มีมากไปด้วยค่ะ จมูกดูใหญ่และฐานจมูกดูกว้าง มีฮั้มและเนื้อเยอะเหมือนจมูกผู้ชายค่ะ

2.ตาที่เริ่มจะตกค่ะ พออายุเริ่มมากขึ้นหนังตาก็เริ่มตกมาปิดชั้นตา ทำให้ดูตาเล็ก และรู้สึกว่าเห็นตาสองชั้นไม่ชัดเหมือนแต่ก่อน ดูหน้าแก่ ตาไม่แบ้วดูตาดุมากๆ

3. เป็นคนคางสั้นค่ะ และคางดูตัด อยากให้มันเล็กเรียวเป็นทรง V line สไตล์เกาหลีบ้าง

4. ใบหน้าตอบค่ะ เป็นคนเนื้อบนหน้าน้อย ทำให้ดูซูบ โทรม แก้มตอบ ละก็ดูหน้าไม่มีมิติ แบนๆ ป้านๆ

พอไปถึงโรงพยาบาลที่เกาหลี เราก็ต้องไปคุยกับที่ปรึกษาของโรงพยาบาลก่อนค่ะ ซึ่งที่ปรึกษาสวยมากกกกก

พนักงานก็สวยทุกคน คือสวยเป้ะ น่ารักมากก ตา จมูก หน้าเรียวผิวเงาวาว เห็นละคือมองละเคลิ้มเลยอะค่ะ ก็รู้นะคะว่าทำมา แต่ทำมาดีจริงๆค่ะ ดูไม่ปลอมไม่แข็งเลย ยิ่งเห็นงี้ยิ่งอยากทำค่ะ >.<

ทางที่ปรึกษาก็วิเคราะห์หน้าเราค่ะ ละก็แนะนำให้เราทำทั้งหมดดังนี้ค่าา

1. ทำตา แบบจัดเต็ม ครบทั้งลิสต์ที่มี คือ กรีดตา 2ชั้น เปิดหัวตา เปิดหางตา กดหางตาลงเพื่อทำให้ตาดูเป็นตาสระอิ แก้ไขรอยคล้ำใต้ตา และทำดอลลี่อายส์เพิ่มความแบ๊ววว

2. ทำจมูก ด้วยการใส่ซิลิโคลนและกระดูกอ่อนหลังหู แล้วก็เหลากระดูกตรงฐานจมูกให้เล็กเรียว

3. ฉีดไขมันทั่วหน้า หรือที่เรียกว่า Fat grafting คุณหมอจะนำไขมันของเราเองมาฉีดทั่วหน้า ที่หน้าผาก ร่องแก้ม ริ้วรอยต่างๆ ทำให้หน้าดูอิ่ม และดูมีมิติมากขึ้น

4. ทำคางด้วยการฉีดไขมันตัวเองซึ่งปลอดภัยมากกว่าการฉีดสารชนิดอื่น ซึ่งไขมันของเราจะสลายไปได้เองตามธรรมชาติ

รวมราคาออกมาก็.............!!!! สู้ไหวค่ะ!!!!  เอาน่า เพื่อความสวยถือว่าสมเหตุสมผล สำหรับเกาหลีงานดีมีคุณภาพ!!!

หลังจ่ายเงินเสร็จก็นัดวันผ่าตัดเป็นวันมะรืนเลยค่ะ โรงพยาบาลของที่นี่ขึ้นชื่อว่าคุณหมอเก่งเป็นอันดับต้นๆของเกาหลีเลย และจะมีหมอใหญ่ๆหลายท่านค่ะ

ซึ่งแต่ละท่านจะชำนาญกันคนละส่วนค่ะ จึงไว้ใจได้ว่าคุณหมอที่จะมาทำให้เรานั้นชำนาญเฉพาะทางจริงๆค่ะ

แล้วก็มาถึงวันผ่าตัด ตื่นเต้นมากกก การผ่าตัดทำศัลยกรรมที่เกาหลี ไม่ว่าจะทำแค่ตา หรือแค่ทำจมูก เค้าก็จะให้เราสลบค่ะ

ซึ่งสำหรับคนขี้กลัวอย่างเราถือว่าดีมากค่ะ หลังผ่าตัดก็มีอาการสลึมสลือเล็กน้อย ตอนฟื้นมาไม่รู้สึกว่าเจ็บเลย อาจเป็นเพราะยาชายังไม่หมดฤทธิ์

แล้วก็ออกจากโรงพยาบาลได้เลย เรานี่ไปเมียงดงต่อกินทัคคาลบี้กันเลยจ้า 555 ชิลมั้ยล่ะ

และนี่คือสภาพหลังผ่าตัด......!!!

เห้ยยย บวมตุ่ยไปหมด แต่แลดูจะมีแววนะ!!! มันเปลี่ยนไปเลยอ่ะ คือชอบมากกกกก

ถึงจะยังเขียวช้ำบวมตุ่ย เพราะเราเป็นคนช้ำง่ายมากๆๆๆ นิดหน่อยก็เขียวละอ่ะ แต่ก็ไม่จิตตกนะคะ ก็เราเห็นได้ชัดเลยว่ามันน่าจะเปลี่ยน คงไม่แย่กว่าเดิมหรอกมั้ง 5555

หลังผ่าตัด 2 วันคุณหมอจะนัดเข้าไปทำความสะอาดแผล ทำทรีทเม้นลดบวม ซึ่งดีมาก สำหรับเรามันช่วยได้เยอะอยุ่ค่ะ

และคุณหมอที่เกาหลีก็จะดูแผลให้เราก่อนกลับว่าโอเคแล้วไม่น่ามีปัญหาอะไร สามารถกลับได้ ละก็มาให้หมอที่เมืองไทยเป็นคนตัดไหมได้ค่ะ

เพราะเราอยู่เกาหลีต่อได้อีกแค่ 4 วัน เนื่องจากติดงานที่ไทย ระหว่างอยู่ที่นั้นเราก็ออกไปข้างนอกเที่ยวเล่นตามปกติทั้งสภาพนั้นเลยยย

เพราะคุณหมอสั่งไว้ว่าอย่านอนมากเกินไป ให้เราเดินไปเดินมาบ้าง จะได้หายช้ำและหายบวมไวๆ

พอกลับมาไทยช่วงเดือนแรกคือก็ยังไม่ค่อยเข้าที่หรอก เพราะทางเกาหลีก็บอกเราว่า 6 เดือนนะถึงจะเห็นว่าเข้าที่สวย แต่ก็ถือว่ามันยุบเร็วมากกกก

และมันเริ้ดมากกก ส่องกระจกละรู้สึกว่า....นี่เราเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้เลยหรออ พอใจมากกก ผิวก็ดูใสขึ้นจากการฉีดไขมันด้วยย

เพื่อนทักเลยค่ะ ว่าดูเกาหลีขึ้น อย่างกับคนละคน (อ้าวววว เมื่อก่อนชั้นไม่สวยหรอ 5555)

นี่คือรูปวิวัฒนาการตั้งแต่วันแรกจนถึงปัจจุบันนี้ค่ะ อย่าเพิ่งตกใจกันนะคะ ม่วงช้ำดูน่ากลัวเฉพาะอาทิตย์แรกค่ะ

หลังจากนั้นจะเหลือแค่อาการบวม ตอนนี้ก็หลายเดือนแล้วเริ่มเข้าที่แล้วค่ะ ซึ่งผลลัพธ์ในการบินไปศัลยกรรมไกลถึงเกาหลีในครั้งนี้ถือว่าน่าพอใจ คุ้มค่าสมการรอคอย

ตอนนี้เรามีแพลนจะไปทำ lifting ยกกระชับใบหน้าเพิ่มด้วยค่ะ 55555 ติดใจอ่ะเนอะ!!!  

ไว้ถ้าเราได้มีโอกาสบินไปทำสวยเพิ่มอีก เราจะมาอัพเดตให้ทุกคนได้อ่านกันนะคะ ส่วนใครที่อยากรู้รายละเอียดมากกว่านี้

หรืออยากจะปรึกษาเรื่องการไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีแบบปุ๋ม ทักหลังไมค์ทางเฟสปุ๋มได้เลย ยินดีแชร์ประสบการณ์จ้า

พอดียืม Account เพื่อนมาค่ะอมยิ้ม07

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ชื่อสินค้า:   ศัลยกรรมเกาหลี
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่