ปรึกษาค่ะ....แฟนนิสัยดีมาก แต่จน ทำอย่างไรดี

แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
เลิกเถอะครับ เขาจะได้ไปเจอคนที่รักเขาจริงๆไม่มองเขาที่ฐานะ
ความคิดเห็นที่ 16
เลิกๆ  หาคนรวยๆครับ

สมัยนี้ใครเค้ามานั่งกัดก้อนเกลือกินกัน ไม่มีแล้ว

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ความคิดเห็นที่ 29
เดี๋ยวนะ...

คุณเองก็เป็นพนักงานออฟฟิศกินเงินเดือนธรรมดาๆ
พักอาศัยอยู่กับพ่อ-แม่.... ฐานะพอมีพอกิน ไม่ได้ร่ำรวยอะไร...

แล้วคุณจะอยากได้แฟนรวยไปเพื่ออะไรครับ ?
ไม่อยากลำบาก ?
หวังรวยทางลัด ?
อยากยกระดับฐานะตัวเอง ?
ฯลฯ ?

ความคิดแบบคุณนี่ไม่น่าคบหาเอาซะเลย...

คุณคิดว่าแฟนคุณจะรู้สึกอย่างไร....
ถ้าเขารู้ว่าคนที่เขาเลือก คือคนที่มองเงินในกระเป๋าเขามากกว่าตัวตนของเขา....
เขาคงจะอดคิดไม่ได้ว่า....  ผู้หญิงที่เขาเลือก.... ผู้หญิงที่เขาตั้งใจจะแต่งงานด้วย.... ผู้หญิงคนที่เขาอยากสร้างอนาคตร่วมกัน...
สุดท้ายแล้วก็เป็นแค่ผู้หญิงที่สามารถซื้อได้ด้วย " เงิน " เท่านั้นเอง....

ถ้าคุณยังไม่เปลี่ยนความคิด....
เลิกเถอะครับ.... อย่าทำร้ายแฟนคุณอีกเลย.....
ความคิดเห็นที่ 5
ถ้ามีความคิดลังเลแบบนี้ แสดงว่าใจเอียงไปทาง เลิกดีกว่า .... เพราะเค้าดีจริง คำว่าเลิกคงไม่มีแว๊ปในหัวหรอกค่ะ
ความคิดเห็นที่ 35
เลิกเถอะค่ะ

ดูๆ แล้ว ไม่เหมาะสมกันเลย

คนนึงมองไปอนาคต ตั้งใจเร่งมือสร้างฐานะ อยากไปให้ถึงเป้าหมายเร็วๆ พร้อมสู้หมดหน้าตัก

อีกคน คิดเล็กคิดน้อย กลัวแต่จะเสียเปรียบ

ไม่มีเป้าหมายร่วมกัน ไม่เป็นพลังให้กัน เดิน วิ่งต่อไป เหนื่อยเปล่าๆ ปล่อยเค้าไปเถอะค่ะ

ตอนเรากับสามีเราสร้างตัว มาจากโคดจนเลยค่ะ

แต่เรา 2 คน สู้แค่ตาย ไม่มีอะไรจะเสีย สร้างจนเก็บเงินแต่งงานกันเอง มีคอนโด มีรถยนต์ นอนเปิดแอร์ตอบกระทู้

ทุกอย่างสร้างมาจากโคดจน แต่โคดสู้ล้วนๆ เลยค่ะ

เราไม่เคยปล่อยมือกัน หนักเอา เบาสู้ ทำทุกอย่างที่เป็นเงิน ต่างฝ่ายต่างอยากให้อีกคนสบายเร็วๆ

ชีวิตเดินทางมา 21 ปี เพราะมีเป้าหมายร่วมกันมาตลอดเวลาที่คบกันค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่