เกาะแมว ไม่ต้องไปใกลถึงญี่ปุ่น แค่หลีเป๊ะนี่เอง

กระทู้สนทนา
ขออนุญาตเพิ่มข้อความนะครับ เพราะเห็นกระทู้ถูกแชร์ไปใกลมาก หลายคนคงเข้าใจผิดไปเยอะ
1. จขกท ไม่ได้อยู่ที่เกาะหลีเป๊ะนะฮะ ไม่ได้มาโปรโมทอะไร เป็นแค่นักท่องเที่ยว
2. ที่ตั้งกระทู้เพราะประทับใจว่าเหมียวที่นี่เฟรนลี่ ไม่กลัวคนแบบที่อื่นๆ
3. แมวเกือบทุกตัวมีเจ้าของ และถูกเลี้ยงดูอย่างดี ทำหมันและฉีดยาเรียบร้อย ใครไปเล่นก็ขอกะเจ้าของเค้าก่อนน้าาาา
4. หมาแมวเยอะขนาดนี้ ขี้จะเยอะขนาดไหน ระบบนิเวศจะเป็นยังไง ??
    ตอบได้เลยว่าน้อยมาก น้อยกว่าขยะจากคนอีก เกาะก็ยังสวยอยู่ ฉะนั้นไม่ต้องกลัวหมาแมวจ้า ห่วงคนด้วยกันเถอะนะฮะ
........................................................................................................................

มาหลีเป๊ะนอกจากวิวจะสวยแจ่มแล้ว เจ้าเหมียวก็อ้วนท้วนสมบูรณ์ แถมขี้อ้อนมากๆ
นอกจากนั้นหมาน้อยหมาใหญ่ก็มีเยอะ แถมเป็นมิตรกับนักท่องเที่ยวอีกต่างหาก

ทะเลก็สวยแถมใครชอบหมาชอบแมวก็ฟินกันไปอีก

ปล.
กระทู้นี้สำหรับทาสแมวทั้งหลาย
กระทู้นี้เน้นแต่รูปแมวเหมียว
และกระทู้นี้ไม่ใช่กระทู้รีวิว หรือมีข้อมูลการเดินทางอะไรนะครับ

แต่ถ้าใครอยากทราบเรื่องใหน เม้นหรือหลังใมค์มาได้ครับ ถ้าตอบได้จะช่วยตอบครับ หรือสมาชิกคนอื่นอาจจะให้ข้อมูลได้ดีกว่าผมครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่