คุณพ่อคุณแม่ครับ Deadpool ไม่ใช่หนัง super hero เหมือนพวก iron man นะครับ

คือได้ยินในลิฟท์ พ่อกับแม่คุยกันว่าจะพาลูกไปดูหนังเรื่องนี้

ผมนิ่ตกใจเลยเพราะลูกที่ว่ายืนอยู่ข้างๆผม อายุ 4-5 ขวบเอง

เอิ่มมมมมมมมมมมมมม เพลียจิต คิดได้ไงเนี่ย

สงสัยดูแต่ Poster หรือเปล่า ถึงคิดว่ามันจะเป็นเหมือนพวก hulk, iron man, captain america

อย่างหนังเรื่องนี้ เพื่อนผมก็พาลูกเข้าไปดู นึกว่าจะเหมือนพวก Narnia

แต่ดูๆไปเจอไอ้ตัวนี้ ลูกนิ่กรี้ดลั่นโรงหนังต้องอุ้มออกจากโรงเลย

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ผมว่าตัวหนัง Deadpool มันมีความรุนแรงค่อนข้างมาก คิดดีๆ หาข้อมูลดีๆก่อนพาลูกไปดูเหอะ

อย่าอาศัยว่าตัวเองอยากดูอยู่ฝ่ายเดียว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่