? น้ำฝนซึมเข้าบ้านใช้วัสดุอะไรโป้วด้านนอกครับ..

บ้านของพฤกษา ที่เป็นแบบยกมาประกอบ ผนังข้างที่เชื่อมต่อ ฝนตกด้านนี้
น้ำจะซีมเข้าด้านในฝ้า    ต้องให้วัสดุซีลแบบไหนครับ  ผมพอจะขึ้นไปโป้วเอง
และมีรอยแยกส่วนมุมด้านบนด้วย  เกี่ยวกันโครงสร้างหรือป่าวครับ  คือประกัน
โครงสร้าง 5 ปี (ตอนนี้ใกล้จะครบแล้ว)

แนวสีส้ม ไม่แน่ใจว่าน้ำมันซึมจากแนวรอยต่อ หรือว่ามาซึมย้อนที่ใต้ส่วนสีเทา
จะต้องซีลโป้วตรงไหนครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่