มันมาอีกแล้ว!!! เด็กมัธยมปล่อยคลิปมีเพศสัมพันธ์ลงเฟสบุ๊คด้วยตัวเอง สังคมไทยปล่อยกันมาขนาดนี้ได้ยังไง ?

กระทู้คำถาม
จากกระทู้เดิมที่เจ้าของกระทู้เคยตั้งไปแล้วนั้น
http://m.pantip.com/topic/34726358?
ได้มีการถกเถียงและแสดงความคิดเห็นกันมากมาย

แต่จนมาถึงปัจจุบันยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงของสังคมในเรื่องนี้

ซึ่งวันนี่ เจ้าของกระทู้ เล่นเฟสบุ๊ค เจอเด็กหน้าตาประมาณ 15 ลงคลิป
กำลังกินหนอนด้วงใต้ผ้าห่ม และมีแคปชั่นที่ว่า
" เห้อมีคลิปหลุดอีกและเซง น้อง#ก้น้อง#เถอะ เจอน้อง##ซิงหน่อย555555555555555555 อยากดูหนู###อีก เม้นได้เลย"

และข้าพเจ้าได้เข้าไปส่องดูว่าน้องสาวคนนี้เป็นใคร ตามสเต็ป ก็พบสเตตัสอีกมากมายจนทำให้รู้สึกเอือมระอา

เช่น
ที่#ลงคลิปปะจานตัวเองเพราะ#อยากดังแล้วไงก็#อยากโชวอะมีไรปะ#มั่นใจพอไม่พอใจไม่ต้องมาดูไม่ได้ขอให้ใครมาแชร์มาไลค์มาเม้นพวก#มากันเองทั้นั่น#อ้อนวอนพวก#ให้มาดูคลิป#อ้อและอีกอย่างนี้ก็ตัว#เดี่ยวใครด่า#นะ#เจอตัวจริงใคร#จะเดินไปด่าให้#ดอกสาระแนกันจริงๆนี่ตัว#จะปากก็ปากกูไม่ใช้ปากพวก#!!! เพจนี้#ก็ทำมาให้คนยิ้ม

เจ้าของกระทู้อ่านแล้วรู้สึกละอายใจเป็นอย่างมาก ที่เด็กไทยในยุคนี้มีความคิดว่าการมีเพศสัมพัน หรือ ถ่ายคลิป ลง โซเชียวมีเดีย มันเท่

และสุดท้าย เจ้าของกระทู้อยากฝากให้คุณพ่อคุณแม่ทุกท่านดูแลบุตรหลานอย่างใกล้ชิด
และคอยให้คำแนะนำเรื่องการมีเพศสัมพันกับลูกๆ เปิดใจเปิดอกคุยกันไปเลย
ถ้ามันห้ามไม่ได้แล้ว เราก็ต้องแนะนำให้รู้จักการป้องกันอย่างถูกวิธี

ปล.สมัยนี้เด็กๆยังมีคนคิดผิดๆว่าหลั่งภายนอกไม่สามารถมีเบบี้ได้ ==

อย่าปล่อยให้มีเด็กไทยคิดแบบนี้เพิ่มขึ้นอีกเลย ภาพลักษณ์ประเทศเราเองเรื่องโสเภณีก็มาเป็นที่1
อย่าปล่อยให้บุตรหลานของท่านในวันนี้โตเป็นโสเภณีในวันข้างหน้าอีกเลย

ปล.เจ้าของกระทู้ยังไม่ได้ยืนยันตัวตน จีงไม่สามารถลงรูปได้ ขอประทานอภัย ขอบคุณค่ะ !
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่