ซื้อบ้านมาได้6เดือนแต่ ตกงานกระทันหัน

ตามหัวข้อเลยครับ คือผมอยากขอความช่วยเหลือครับ เรื่องมีอยู่ว่า ซื้อบ้านมาในราคา4300000 ผมเลือกกู้แบงค์มาแค่3500000 จะได้ผ่อนต่อเดือนน้อยๆ
แต่ปัญหาคือตอนนี้ตกงานครับ ไม่มีค่าส่งงวดเลยครับ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ช่วงนี้เครียดมาก ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนก่อนดี อยากกลับบ้านต่างจังหวัด แต่ก็
ไม่อยากหนีปัญหา  ใครมีทางออกที่ดีๆได้โปรดช่วยแนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณพื้นที่พันทิพย์ครับ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
ก็ขอแสดงความเห็นใจครับ ก็เอาใจช่วยให้หางานได้เร็วๆครับ ซื้อบ้านราคาเท่านี้ เงินเดือนตำแหน่งคงไม่น้อย

ขอยกเป็นตัวอย่าง อุทาหรณ์ให้คนที่คิดซื้อบ้านไว้อ่านครับ ที่ผมเขียนเตือนไว้หลายกระทู้ว่า จะซื้อบ้านต้องพร้อมจริงๆ และมีเงินสดเหลือเก็บสำรองฉุกเฉินด้วย มิใช่เอาไปจ่ายหมดกับบ้าน

จริงๆแล้วควรกู้แบงก์ให้มากกว่านี้และกู้ให้นานที่สุด ให้เหลือเงินสดเก็บไว้บ้าง ถ้ามีเงินเหลือเราก็เอาไปโป๊ะได้ภายหลัง อย่ากรณีนี้ถ้ามีเงินสดเหลือสัก 5 แสน จะพอช่วยได้มากเลย

ใครที่เคยค้านหรือเคยบอกว่าจะซื้อบ้านอย่ามาถามคนในห้องสินธร จะไม่ได้ซื้อ ก็ดูเป็นกรณีศึกษาไว้ครับ ที่ว่า สู้ๆ ไปตายเอาดาบหน้านั้น ซึ่งถ้าเกิดเหตุแบบ จขกท นี้ คงได้ตายแน่ๆ
ความคิดเห็นที่ 1
ขายเถอะครับ ก่อนจะสายไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่