มาเสนอการใส่ Link โปรโมทเพจตัวเอง แบบไม่ให้เสียอรรถรสในการเสพกระทู้ครับ

สวัสดีครับ
จากหลังๆที่กระทู้ในพันทิป พวกกระทู้รีวิว มักจะมีการแปะ Facebook , Instragram,  Flickrs, Youtube channel
หรือพวก Page Block เยอะแยะ จนเป็นที่หน้าหมั่นไส้ ของสมาชิกหลายๆคน
ซึ่งต้องยอมรับว่าการดูกระทู้ยาวๆ แล้วลงท้ายด้วยคำว่า

“ไปพูดคุยกันได้ที่ แฟนเพจ ...........................”
“ฝากติดตามผลงานได้ที่.........................”
“เราเพิ่งสร้างเพจใหม่ ฝากติดตามด้วยนะคะที่.................”
หรืออะไรแนวๆนี้ มันเสียอรรถรสในการเสพกระทู้จริงๆ (อย่างน้อยก็ผมคนนึงล่ะ)
เพราะมันดู Wannabe เน้นมาโปรโมท เรียกลูกเพจมากกกกกกก (เน้น ก.ไก่ ล้านตัว 555+)
ซึ่งผมก็คิดแบบนั้นนะครับ ^^” (คนเก่าๆที่ยังเล่นอยู่ ก็น่าจะรู้สึกเหมือนกัน เพราะเมื่อก่อนมันไม่มีแบบนี้)
จนเป็นที่มาม่ากันพอสมควร สังเกตุได้จากกระทู้ห้องกล้อง สัก 1-2 อาทิตย์ที่ผ่านมาที่มีกระทู้แนวๆนี้ให้มาม่าอ่ะนะครับ

แต่เราคงไม่สามารถ ต้านทานกระแสเหล่านี้ได้จริงไม๊ครับ ?
เพราะทาง Pantip ก็ไม่ได้ห้ามอะไรละ (เหมือนเมื่อก่อนจะห้ามป่ะ ไม่แน่ใจ)
อีกทั้งกระแส Social Media ที่บูมมากๆในปัจจุบัน
แล้ว Pantip ยังมีการเปิดช่อง ให้เหล่า Wannabe ทั้งหลาย ได้ทำการโปรโมทตัวเอง แบบเนียนๆ มานานละ
แต่หลายๆท่านอาจจะยังไม่ทราบ

วันนี้ครับ
ผมเลยอยากมานำเสนอช่องทางที่ว่า ให้ทุกคนได้รับรู้รับทราบกัน
เพื่อที่เราจะได้อยู่กันอย่าง Win – Win ทั้งคนเสพกระทู้ คนโปรโมทตัวเอง หรือพวกที่อยากติดตามผลงาน ฯลฯ

เราไปดูกันตามรูปเลยนะครับ

ซึ่งผมว่ามันมีข้อดีกับทุกฝ่ายนะ ไหนๆก็ห้ามไม่ได้แล้ว
คนตั้งกระทู้ ก็จะได้ไม่โดนด่า และยังเปิดช่องให้โปรโมทได้แบบไม่น่าเกลียด
คนที่เข้ามาอ่าน ก็จะได้ไม่เสียอรรถรสด้วยนะ แล้วถ้าถูกใจจขกท. อยากติดตาม พูดคุย
ก็ยังมีช่องทางให้ติดต่อ (ซึ่งจริงๆ Pantip ก็มีกล่องข้อความ หรือที่เรียกว่าหลังไมค์ ให้ใช้)

รูปอาจจะไม่ชัดมากนะครับ ผมทำแบบลวกๆ ใช้ print screen เซฟด้วย Paint แล้วใส่ข้อความใน Photoscape

ขอแท็ก
ภาพยนตร์ ห้องเฉลิมไทย ที่มีกระทู้รีวิว ให้เกรดหนังใหม่เป็นประจำ
แต่งหน้า โต๊ะเครื่องแป้ง ที่เคยเห็นสอนการแต่งหน้า หรือรีวิวเครื่องสำอาง
บันทการเดินทาง ห้องบลูแพลนเน็ต ที่เคยเห็นกระทู้นำเที่ยว พร้อมรูปสวยๆ
การตกแต่งรูปภาพ ห้องกล้อง ที่เคยเห็นกระทู้สอนการแต่งภาพ พร้อมเทคนิคต่างๆ
โทรศัพท์มือถือ ห้องมาบุญครอง ที่เคยเห็นกระทู้รีวิวมือถือ

ป.ลิง ถึงนี่จะไม่ใช้กระทู้แรก แล้วผมก็ไม่ได้ยืมล๊อกอินหลานเขยน้องเมียเพื่อนพ่อมาตั้ง
ตั้งเสร็จในทีเดียว ไม่มีไปให้นมลูก หรือสามีกวน ฯลฯ แต่หากผิดผลาดประการใด ก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ
บางที ผมว่าผมก็พิมพ์ไรอ่านไม่ค่อยรู้เรื่องเหมือนกัน 55+
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่