[ [ [ - - - > > > 9 เมนูพลังงานต่ำใกล้ตัวคุณพร้อมวิธีการสั่งอาหารข้างทางให้หุ่นเป๊ะ!!! < < < - - -] ] ] By โด-D-โด้

จั่วหัวด้วย 9 เมนูก่อนรายละเอียดอยู่ในคอมเมนต์นะครัช
1. ปลาเผา 150 Kcal
2. ส้มตำ 35 Kcal
3. ไก่ย่าง(อก สะโพก ไม่หนัง) 160 Kcal (อยู่คอมเมนต์ที่ 26 นะครับ)
4. โจ๊กหมู 160  Kcal
5. เกาเหลา 230 Kcal
6. ยำวุ้นเส้น 120 Kcal
7. กระเพาะปลา 250 Kcal
8. หมูมะนาว 150 Kcal
9. แกงส้ม 105 Kcal

ผมเคยเขียนเกี่ยวกับการออกกำลังกายง่าย ๆ ที่บ้านไปแล้ววันนี้ขอเขียนเกี่ยวกับของกินบ้าง การจะลดน้ำหนักเนีย 70% อยู่ที่ "ของกิน" นะครับ ย้ำอีกครั้ง!! การจะลดน้ำหนัก 70% อยู่ที่ของกิน!!! ออกกำลังกายนั้นแค่ 30% เท่านั้น แต่!!! ผมไม่ได้บอกว่าออกกำลังกายไม่สำคัญนะครับ มันก็สำคัญนั้นแหละเพราะมันช่วยให้ร่างกายแข็งแรงครัชผม ความจริงวันนี้คือ!!! ไม่ต้องเลือกครัช...ทำให้หมดทุกอย่างทั้งดูแลอาหารและออกกำลังกาย คราวนี้แข็งแรงหุ่นดีแน่นอน

ต่อครับเรื่องอาหาร ถ้าเราทำอาหารคลีนหรือสั่งอาหารคลีนมากินเองได้ทุกมื้อมันก็ดีครับ น้ำหนักก็ลงเร็วหน่อยเพราะอาหารคลีนนั้นพลังงานต่ำอยู่แล้ว ส่วนมากจะอยู่ที่ 300-400Kcal ต่อกล่อง แต่ถ้าคนที่ทำไม่ได้หละ(คนส่วนมากซะด้วย) ด้วยชีวิตชาวเมืองที่ต้องแข่งกับเวลา (ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น ฮ่าาาา) อาจจะต้องบังคับตัวเองนิดนึงที่จะตื่นเช้ามาปรุงเอง หรือต้องเพิ่มเงินสั่งอาหารคลีนมาทาน เนื่องจากอาหารคลีนต้องมีค่าใช้จ่ายในการส่งจึงต้องสั่งมาทีละหลาย ๆ กล่อง สั่งมาเราก็ต้องแช่ตู้เย็นไว้ 3-5 วันแล้วค่อยเอามาเวฟกิน บางคนอาจจะไม่สะดวกทำ (อันนี้ความเห็นส่วนตัวจากที่เคยลองทำนะครับ) ถ้าใครทำได้ผมยินดีด้วย ทำต่อไปครับหุ่นดีแน่นอน
*****กินอาหารคลีนทุกมื้ออย่าลืมเติมไขมันดีเข้าร่างกายด้วยนะครับ ร่างกายต้องการไขมันอยู่พอสมควรเลย เช่น ปลาแซลมอน น้ำมันมะพร้าว น้ำมันมะกอก ฯลฯ

เข้าเรื่องการสั่งของกินกันดีกว่า!!!
แถวออฟฟิตเรามีอะไรกินบ้าง.....
- อาหารตามสั่งร้านป้าข้างออฟฟิตก็อือหือมันเยิ้มมาเชีย ทุกเมนูเลย จะมันอะไรขนาดน้านนนน หมูแดงหมูกรอบแสนอร่อย ฮ่าาา ข้าวหน้าเป็ด ข้าวมันไก่หมกไก่ มาให้หมด ผมเองก็ชอบนะครับไม่ใช่ไม่ชอบ (ทุกวันนี้ก็ยังกินอยู่ แต่นาน ๆ ทีไม่ใช่ทุกวัน อิอิ)
- กาแฟเย็นก็นะ....เห็นตอนชงแล้วน้ำตาจิไหล นี่ฉันกินอะไรกันอยู่ น้ำตาลทราย 2 ช้อนพูน ครีมเทียมซัดมาอีก 2 ช้อน ต่อด้วยนมข้นหวานรวมกันเกือบเต็มแก้วและ รินน้ำกาแฟไปหน่อยนึง คนๆๆๆๆๆ ใส่แก้วกินได้แล้วจร้าาาาาาาา

มาเรียงลำดับประเภทของการปรุงที่ให้พลังงานมากไปหาน้อยกันดีกว่า
ทอด > ผัด > ย่าง > ต้ม > นึ่ง
ถ้าจะลดน้ำหนักโฟกัสไปที่ ต้มกับนึ่งเลยครัชช่วยได้เยอะ(มากด้วย)เพราะพลังงานต่ำกว่าทอดอยู่เยอะเฟร่อออและตามสไตล์ผมนะครับจะเดินทางสายกลางไม่ตึงเกินไปและก็ไม่หย่อนเกินไป

ยิ้ม วิธีสั่งของกินให้ได้พลังงานน้อยอยู่ในเมนต์แรกครัชผม ยิ้ม

หัวใจหัวใจถ้าเพื่อน ๆ ถูกใจช่วยกด + แนะนำเป็นกำลังใจให้ผมหน่อยนะคร๊าบบ ^_^ หัวใจหัวใจ
เยี่ยมเยี่ยมและถ้าเห็นว่าเป็นประโยชน์แชร์ต่อให้เพื่อน ๆ ได้อ่านกันเยอะ ๆ นะครับผม ขอบคุณคร๊าบบบบ ^_^เยี่ยมเยี่ยม
ยิ้ม สามารถเข้ามาพูดคุยกับผมต่อได้ที่ Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/VchangeGroup นะคร๊าบบบ ยิ้ม

ปล. 9 เมนูพลังงานต่ำใกล้ตัวคุณอยู่ในคอมเมนต์ที่ 2-10 นะครัช เลื่อนลงไปดูโล้ดดดดด
ปล.2 แถมข้าวสวยให้ด้วยคอมเมนต์ที่ 11 เอาไปมิกรวมกับเมนูที่เป็นกับข้าวเด้อ....
ปล.3 ผมได้ทำการแก้ไขเกี่ยวกับรูปภาพทั้งหมดเรียบร้อยแล้วนะครับ(รูปที่ทำภาพแรกเครดิตอยู่ในภาพใหญ่ในคอมเมนต์นะครับ) ขออภัยจริง ๆ ครับ คราวหน้าผมจะปรับปรุงและระมัดระวังและให้เครดิตรูปทุกครั้งนะครับผม ขอบคุณคอมเมนต์ของทุกคนที่ช่วยติชมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่