คนจะรีบ ..... 7-11 กดดันเด็กเชียร์ขายของ ตอนคิดเงิน ....ตอบเด็กว่าไงดี ??

กระทู้คำถาม
คนจะรีบ ตอนคิดเงิน

เด็ก 7-11  เชียร์  "พี่รับโน่นไหมคะ/ครับ ลดราคานะ""
ตอบไม่เอา เชียร์อย่างอื่นอีก "พี่รับนี่ไหมคะ/ครับ ลดราคานะ"

จะตอบเด็กว่าไงดี ? แบบจบครั้งเดียวไม่ถามซ้ำ เพราะทำให้ช้า
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 14
ผมเข้าใจว่า มันเป็นคำถามที่ไม่ได้ต้องการคำตอบหรอกนะครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
ปกติถ้าเค้าถามสองรอบ ก็ไม่กินเวลาเกิน 10 วินาทีนะคะ  จริงๆประมาณ 5 วินาทีก็จบแล้ว
คือเด็กเค้าจะพูดเร็ว เราก็บอกไม่เอาค่ะ แล้วเค้าก็พูดอีก เราก็บอกไม่เอาค่ะ แค่นี้เอง
จขกท รีบมากขนาดนั้นเชียว

(ถ้าเป็นธนาคารนั่งขายประกันชวนซื้อกองทุน อันนี้ช้าจริง นั่งคุยกินเวลา 5 นาที 10 นาที บางคนปาไปเกือบครึ่งชั่วโมง)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่