[CR] ตื๊ดดื๊ด!!! เจอของดีที่เปิด 24 ชั่วโมงแล้วครัช (ฉบับบำรุงสมอง)

กระทู้รีวิว
หลังจากสมัครพันทิพดินแดนกระทู้ล้านแปดมานาน ผมก็เริ่มอยากมีกระทู้วู้ฮูให้ทุกคนฮู้หูเป็นของตัวเองบ้าง
เลยงัดความเกรียนมาทำรีวิวย่อมๆ ซะเลย

กระทู้นี้มีที่มาจากเซเว่น 7-11 ใต้หอผมเอง ที่มันมีของดีๆ แถมเปิด 24 ชั่วโมง
และด้วยความโสด โฉด โหด (หรา) ดูเป็นคนไม่เลือก แต่เอาเข้าจริงๆ ผมเลือกนะคร้าบบ
เลือกแค่เรื่องเดียวแหละ คือ เรื่องกิน
แต่จะให้มารีวิวเมนู eat clean ลดหุ่น ฟิตกล้าม ตามเทรนด์ ก็มีเกลื่อนไปหมดแล้ว

วันนี้ผมเลยจะมาเน้นอาหารที่มีประโยชน์ต่อสมองบ้างดีกว่า
เพราะทุกวันผมเองเรียนโหดยิ่งกว่าหน้าตา สมองล้า จนต้องหาของกินบำรุงด่วน
บอยๆ อย่างผมทำกับข้าวก็ไม่เป็น เลยเน้นสะดวกซื้อ สะดวกกิน สะดวกท้อง สะดวกกระเป๋าตังค์
งานนี้ก็ต้องพึ่งเซเว่นซิคร้าบบบ ที่เดียว ครบ จบ ครับ

ก่อนอื่น ต้องเกิ้ลก่อนว่า อาหารที่บำรุงสมองได้มีรัยบ้าง????

ผลลัพธ์คือ ปลา ไข่ ถั่ว นม ที่มีโอเมก้า บลา บลา บลา .....
เอาล่ะ รู้แค่คร่าวๆ ก็พอแล้ว เดินหน้าตะลุยเว่น ดินแดนมหัศจรรย์กันเลยดีกว่าครับ

จากพื้นฐานที่เรียนมาตั้งแต่เด็ก กินปลาแล้วจะฉลาด ฉลาดแปลว่าสมองดี
แบบนี้ต้องมองหาผลิตภัณฑ์ "ปลา" เป็นอันดับแรก

ข้าวหน้าปลาแซลมอนย่างซีอิ๋ว 7-11
ถูกใจสุด ปลาแซลมอนมีโอเมก้า บำรุงสมองได้ดี

รสชาติให้ 8/10 ราคา 55 บาท เท่านั้น ถือว่าคบได้

ปลาเส้น Fishfries แต้จิ๋ว
เคี้ยวเพลินดี มีน้ำจิ้มซีฟู้ดให้ด้วย เหมือนกินลูกชิ้นปลา

รสชาติให้ 5/10 ราคา ลืม (เห็นม่ะ ต้องบำรุงสมองด่วน) ผมทิ้งใบเสร็จไปและ แต่จำได้ว่า 20 กว่าบาทมั้ง

ข้าวปั้นไส้ปลาแซลมอน EZYGO
อร่อย พกง่าย เดิน วิ่งกินไปได้สบายท้อง บำรุงสมองด้วยปลาแซลมอน (ถ้าให้เยอะๆ ก็คงดี) ผมชอบกินเย็นๆ อร่อยดี

รสชาติให้ 7/10 ราคา 27 บาท

**สงสัยจะขายดี หมดตลอด เอารูปป้ายไปดูละกันคับ

และปิดท้ายด้วยเมนูปลา ด้วย ทาโร่ ฟิชโช่ มีโปรตีนจากเนื้อปลา (ตามโฆษณาบอก) อมยิ้ม06อมยิ้ม06

หมดเมนูปลา เดินหน้าหาโอเมก้าต่อ มองหน้าชั้นวางของสดแหละ มีตรึม

ไข่ต้ม ซีพี
สมองดีไข่ต้อมก็ช่วยได้ แถมได้โปรตีนด้วย คนเล่นกล้าม ลดอ้วน กินไข่ขาวล้วนไปเลย
(ไข่แดงให้น้องตูบหน้าเซเว่นกินแทน)

รสชาติให้ 10/10 ราคา ... (เดี๋ยวอัพกระทู้เสร็จลงไปเว่นแล้วมาบอก)

ไข่ตุ๋น ซีพี มีสองรส
นุ่มลิ้นดี มีประโยชน์ด้วย เห็นเพื่อนผู้หญิงกินบ่อย บอกช่วยให้หายหิวยามดึก มื้อเบาๆ ลดอ้วน (หรอ)

รสชาติให้ 19/10 ราคา ... (เดี๋ยวอัพกระทู้เสร็จลงไปเว่นแล้วมาบอก)

ยังไข่ได้อีก

เต้าหู้ไข่ไก่ ซีพี
ไม่ธรรมดานะ มีรสผักบร็อคโคลี่ แถมมีโอเมก้า จ่าหน้าซองตัวเบ้อเริ่ม สมองดีชัวร์
บางครั้งผมเอาเต้าหู้ไข่ใส่มาม่าคัพ รสไหนก็แล้วแต่ชอบ อร่อยดีมีประโยชน์

รสชาติให้ 10/10 ราคา ... (เดี๋ยวอัพกระทู้เสร็จลงไปเว่นแล้วมาบอก)

ขยับมาที่นมกันบ้าง เกิ้ลบอกว่า "นมถั่วเหลือง" ก็ช่วยบำรุงสมองได้ดี แถมมีประโยชน์เยอะ
แต่จะไปรู้ได้ไงว่าเลือกนมถั่วเหลืองยี่ห้อไหนดี ถึงจะบำรุงสมองได้ด้วย
เลยตัดสินใจจากหน้ากล่องนมล่ะกัน มองไปทั่วๆ อ่านหน้ากล่องก็เจอของดี...

นมถั่วเหลืองไวตามิ้ลค์ สูตรออริจินอล
หน้ากล่องบอกว่ามีโอเมก้า 3 6 9 และบี 12 มาครบจัดเต็มอาหารสมองล้วนๆ
ผมชอบหวานหน่อย กินเป็นมื้อเช้าบ่อยๆ สมองตื่นดี
(ถ้าใครไม่ชอบหวาน สูตรน้ำตาลน้อนก็มีครับ)

รสชาติให้ 8/10 ราคา 10 บาท

มาถึง"ตระกูลถั่ว" ที่มีโปรตีน และโอเมก้า ช่วยบำรุงสมองได้ดีเช่นกันคับ

ถั่วแระญี่ปุ่น 7-11
ถั่วเย็นๆ เอาฟันขบๆ มันส์ๆ เพลินๆ กินยามว่างฟิน รอละลายนิดก็จะไม่เย็นฟันนะครับ

รสชาติให้ 7/10 ราคา ... (เดี๋ยวอัพกระทู้เสร็จลงไปเว่นแล้วมาบอก)

ถั่วอบแห้งแบบต่างๆ
มีเพียบเลย เลือกตามใจชอบได้เลยครับ ส่วนผมต้องอัลมอนด์ Tong Garden เลยครับ มันส์ปากมากสุด

รสชาติให้ 10/10 ราคา ดูในรูปได้เลยครับ

เห็นมั้ยล่ะครับ ของดีบำรุงสมองได้ มีขาย 24 ชั่วโมงจริงๆ ผมไม่ได้โม้
เพื่อนๆ ชาวพันทิพคนไหน พบเจออาหารบำรุงสมองได้ในเซเว่น มาแชร์ให้ผมหน่อยนะครับ
สมองผมต้องการการบำรุง 55555

และผมขอปิดท้ายด้วยภาพที่เอาสินค้าพวกนนี้ มาแต่งเติม เพิ่มความน่ากิน (อย่าคิดว่าผมทำนะ ฝีมือเพื่อนสาวในหอครับ)

ชื่อสินค้า:   เซเว่น 7-11
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่