ซีเรียสอะไรนักหนา กับการดูหนังครับ

ถามจริงๆ เลยตรงๆ เลยไปดูหนังเพื่อความบันเทิงหรือไปจับผิดหนังกันแน่ครับ เห็นมาหลายกระทู้มากๆ อย่าง Transformer 4 ปีที่แล้วโดนด่าสปอยกระจายผมไปดูรู้สึกสนุกจะตายไป หรืออย่าง Avengers 2 บอกว่าความสนุกไม่เท่าภาคแรก ถามจริงๆ มันวัดกันยังไงผมไปดูก็รู้สึกว่ามันสนุกเท่าๆ กันหมด ขอแค่ไปดูให้สนุกพอแล้ว แล้วทำไมจะต้องไปแคร์กับคนพากย์นักหนา พากย์นอกบท พากย์โน้น พากย์นี้เกินเลย แล้วไงละครับมันทำให้เครียดจนนอนไม่หลับเลยเหรอครับ พากย์ไทยผมดูในโรงก็ไม่รู้สึกแคร์เพราะถือว่ามาดูเพื่อความบันเทิงหรือคุณเป็นนักวิจารณ์หนังระดับนานาชาติกันแน่ครับ บอกตรงๆ ผมเก็บกดมานานแล้วเห็นจนเบื่อแล้ว ช่อง 9 ก็พากย์นอกบททำไมไม่ไปบ่น ถ้ายังงั้นก็ไม่ต้องไปฟังพากย์ไทยเรื่องไหนๆ แล้วการ์ตูนก็ฟังแต่ซาวน์แทร๊คก็พอยังไงมันก็คือหนังอยู่ดี

ขออภัยที่แรงไปแต่ผมทนไม่ไหวแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่