Line เอาคืนคนขี้โกงปั๊มเหรียญด้วยการแบนเลข Imei มีผลทำให้มือถือเครื่องนั้นไม่สามารถใช้ application line ได้อีกต่อไป!!?

ตอนนี้ทราบข่าวว่า Line เอาคืนกระบวนการโกงปั๊มเหรียญด้วยการแบน ID หรือบัญชีผู้ใช้ทำให้เหรียญที่โกงมามลายหายวับไปต่อหน้าต่อตาเอาคืนมาไม่ได้    นอกจากนี้ Line ยังใช้ไม้แข็งด้วยการแบนหมายเลข Imei หรือหมายเลขประจำตัวเครื่องโทรศัพท์ มีผลทำให้โทรศัพท์มือถือเครื่องนั้นไม่สามารถใช้ application line ได้อีกต่อไป      แม้ว่าจะเปลี่ยนบัญชีผู้ใช้กี่ร้อยกี่พันบัญชีก็ตามจะไม่สามารถใช้ได้เลยตลอดกาลหรือจนกว่า Line จะเปลี่ยนแปลง    

เป็นการเอาคืนที่สะใจผมมากๆ ปรบมือให้ Line 1,000 ครั้งรัวๆเลย      แล้วคุณมีความเห็นประเด็นนี้อย่างไร?

ปล. ฝากถึงคนที่จะซื้อมือถือมือสอง หรือซื้อต่อจากคนอื่น  นับจากเวลานี้ให้ตรวจสอบเครื่องด้วยว่าสามารถใช้งาน application line ได้หรือไม่หากใช้งานไม่ได้เลยแสดงว่าเครื่องนั้นเคยถูกใช้เป็นเครื่องมือในการโกงปั๊มเหรียญมาก่อนแล้วนำมาขาย   อย่าซื้อหรือซื้อในราคาถูกๆเลยครับ

อัพเดทเพิ่ม      ตอนนี้มีคนนำคลิปเครื่องมือสองที่ซื้อมาแต่ใช้งาน Line ไม่ได้ลง Youtube แล้วครับ   อาการจะเป็นอย่างนี้ครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 349
ข่าวใหม่ .... กล้าร้องสรยุทธ !?!?!

คนโพสต์คือคนเดียวกับภาพใน spoil
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ใช้ภาษาสวยหรูดี "ละเมิดข้อตกลง"
นึกว่าให้ผู้รู้กฎหมายเขียนให้
ตกม้าตายตรง "ทำมัย"

ตามอ่านได้ที่ FB ครอบครัวข่าว3 แต่เสียใจ เหมือนจะเป็นเพจร้าง ไม่มีคนดูแล
เพลีย

เต่าเอือม เต่าเอือม เต่าเอือม

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
สวัสดีค่ะ เรา จขกท แฉกลโกงปั๊มเหรียญไลน์นะค่ะ

ตอนนี้มีคำพูดเพียงประโยคเดียวที่เราอยากฝากไปถึงเหล่าคนโกงที่โดนแบน...

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ความคิดเห็นที่ 19
มีคนย่องมาแจ้งลบความเห็น 23 กับ 59 แหะ
พี่พันรอแปปนะคะ กำลังไล่ลบไล่เซ็นเซอร์ให้
ถ้าไอดีพันทิปเราปลิว ก็คิดซะว่าเราประจานโจร
แต่พี่พันต้องทำตามกฎหมายปกป้องสิทธิโจรแล้วกัน

ข่าวใหม่ .... กล้าร้องสรยุทธ !?!?!

คนโพสต์คือคนเดียวกับภาพใน spoil

ใช้ภาษาสวยหรูดี ละเมิดข้อตกลง
นึกว่าให้ผู้รู้กฎหมายเขียนให้
ตกม้าตายตรง "ทำมัย"

สำหรับบางคนที่สงสัยนะ
สติกเกอร์ราคาไม่กี่บาทเองเสียตังค์นิดหน่อยซื้อกันไม่ได้หรอ?
สติกเกอร์แจกฟรีเป็นร้อย ๆ แค่นี้ก็ใช้ไม่หมดแล้ว

เล่าให้ฟังคร่าว ๆ นะคะ
พวกรายใหญ่ ๆ ที่โกงเป็นอาชีพ
หลัก ๆ เค้าไม่ได้โกงเพื่อไปซื้อสติกเกอร์เองโดยตรงค่ะ
เค้าใช้วิธี "ขายต่อ ID ไลน์" ที่มีเหรียญจำนวนเท่านี้ ๆ กันเลย
แล้วผู้ซื้อจะไปต่อยอดด้วยการกดสติกเกอร์ใช้เอง หรือนำไอดีไปขายสติกเกอร์ถูก ๆ ก็แล้วแต่
ไอคนรับทรัพย์หลัก ๆ คือคนปั๊มที่แทบไม่ต้องลงทุนอะไรเลยนอกจากเวลา
ภาพประกอบ

อาจจะมีผลประโยชน์ที่มากมายล้ำลึกกว่าที่เราพิมพ์ไปก็ได้
ใครคลุกคลีกับกลุ่มปั๊มกลุ่มแฮคก็มาเล่าให้ฟังเพิ่มหน่อยแล้วกัน

เม่าบัลเล่ต์ เม่าบัลเล่ต์ เม่าบัลเล่ต์

ยกมาจากความเห็น 23

จากที่ผ่านตามา ไอดีส่วนใหญ่ปั๊มมาไม่ต่ำกว่า 10,000 เหรียญ มากสุด 2XX,XXX เหรียญ 
ตีมูลค่าความเสียหายเป็นเท่าไร ใครคำนวณได้บ้าง
(คิดคร่าว ๆ ก็ 100 เหรียญ 60 บาท)

เพิ่มเติมให้ดูระดับความเสียหาย
นี่แค่ "บางส่วน" จาก "เจ้าเดียว"

ส่วนใครจะซื้อ iphone มือ 2 ก็ดูให้ดี ๆ นะ เค้าแนะนำกันมาแบบนี้แล้ว

ยกมาจากความเห็น 59

ชั่วคราว?

กี่หมื่นกี่แสน นั่นสิ?

ขี้อิจฉา เห็นแก่ตัว ?!?!?

แต่ดันจะจัดหนักซะงั้น

ได้ไปหลายหมื่นแล้ว แค่พันเดียวจะเป็นอะไรไป

ความคิดเห็นที่ 324
เราเคยทำ Online Marketing ให้บริษัทเกมออนไลน์ในไทยเจ้าหนึ่ง

ตอนนั้นเค้ามีปัญหาเรื่อง โปรแกรมโกง HackMap, Kill, Speed, Money
เลยถามกลับไปว่า ต้นสังกัดที่เกาหลี แก้ไขยังไง

เค้าบอกว่า ที่เกาหลีไม่มีคนโกง ถึงมีก็ไม่ใช้
ใครใช้โปรแกรมโกง ถือเป็นคนไร้ค่า ไม่มีความสามารถ
Nprotect GameGuard เก่งแค่ไหน ก็มีคน ByPass ได้ค่ะ (ถ้าคิดจะทำ)
ในเกาหลี Hacker มีความผิดถือเป็นอาชญากรรมรุนแรง บุกรุกเซิร์ฟเวอร์คนอื่นโดนจับนะคะ

ก็เลยจบที่ว่า คนไทยแก้ปัญหาสามัญสำนึกของคนในประเทศเองเถอะค่ะ
คนเกาหลีเค้าไม่โกง

ฝั่งอเมริกาและญี่ปุ่นก็เริ่มเปลี่ยนแปลงเรื่องลิขสิทธิ์
หากคุณใช้ของเถื่อนก็หมดสิทธิ์ Join
เช่น ระบบ PSN เครื่อง PS3 เล่นเถื่อนก็จะถูกแบนค่ะ

เกมออนไลน์ต่างๆเช่น SF4 GTA5 CSGO ไม่ซื้อแท้ก็เล่นได้แค่ Offline
อยากเล่นกับคนอื่นก็ต้องซื้อของแท้

หากคุณต้องการสนับสนุนผู้ผลิตก็ซื้อเถอะค่ะ
อย่ามาอ้างว่าเป็นแค่ข้อมูล Electronic
Programmer หรือ Graphic Design เค้าก็ทานข้าวนะคะ
แม้เค้าจะผลิต Media ที่เป็น Online ก็ไม่ได้แปลว่าคุณเอาผลงานเค้าไปใช้ได้

สมมติถ้าคุณเปิดสมุดบัญชีธนาคารมา แล้วไป Check Online Banking ปรากฏว่าเงินเหลือ 0
Bank บอกว่าโดน Hack มาทาง Online
คุณพ่อค้าแม่ค้าของเถื่อนจะยอมรับไหมคะ มันเป็นแค่ตัวเลขลมๆ
ใจเขาใจเราค่ะ

คนที่จะแก้ imei เตือนไว้ก่อนนะคะ
การแก้ไขเครื่องเพื่อทำผิดกฏหมาย
ทางศูนย์ไม่แคร์เลยนะคะ หลุดประกันและไม่ดูแล
หากเกิดจากการนำไปใช้งานที่ไม่ถูกต้อง
เครื่องมีปัญหา เครื่องพัง เพราะทำตัวเองแท้ๆ

คนที่ซื้อ ID LINE มา แล้วบอกว่าตัวเองไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ผู้บริสุทธิ์
อันนี้ตรรกะเพี้ยนๆนะคะ รับซื้อของโจรชัดๆ
ไปซื้อ ID มา ราคา 5,000 แต่มีเงินใน ID 100,000 คุณไม่ถามที่มาหรอ
คุณก็รู้อยู่ในใจว่าไปโกงมา ถือว่าสมรู้ร่วมคิด ทำกันเป็นขบวนการ
ถ้า ID คุณสร้างมากับมือเอง เติมเงินเอง ไม่มีใครแบนหรอกค่ะ

เรื่องมือถือมือสอง อันนี้แถค่ะ
มีคนเอาปืนมาขาย เพิ่งไปยิงคนมาเมื่อวาน
คนซื้อไม่ถาม ก็โง่ค่ะ
คนขายไม่บอกคนซื้อ ก็เลวค่ะ

บอกตรงๆประเทศนี้สิ้นหวังแล้วค่ะ

ไม่เป็นไร
ความคิดเห็นที่ 68
นี่คือกลุ่มคนที่เราจะต้องอยู๋ร่วมประเทศด้วย สมแล้วที่เคยมีเรื่องแต่งเสียดสี ว่าพระเจ้าสร้างประเทศไทยให้สมบูรณ์พร้อมทุกอย่าง แต่เพื่อสร้างความสมดุลไม่ให้มันเจริญรุ่งเรืองเกินหน้าคนอื่น จึงได้สร้างคนไทยมาอยู่ในดินแดนแห่งนี้
เป็นตลกร้ายที่คนชาตินิยมไม่รับความจริงอาจจะสะอึกและไม่ขำด้วย ตัวอย่างได้เห็นชัดๆแล้วจากหน้าจอที่โดนแค้ปมาลง
โกงกันเป็นล่ำเป็นสัน เรื่องที่น่ากลัวคือคนพวกนี้ไม่เคยคิดว่าตัวเองผิด คิดว่าตัวเองมีความชอบธรรมที่จะโกงคนอื่นได้ ตราบใดที่ตัวเองได้ประโยชน์ก็จะทำเป็นลืมความถูกผิดไป คงคิดว่าไลน์รวยแล้วให้เอามาแบ่งพวกตนบ้างนิดหน่อยๆ ซึ่งเป็นตรรกะที่วิบัตมาก พวกนี้เป็นพวกคนที่คิดว่า ปล้นคนรวยไม่ผิดหรอก ฉันจนนี่ โลกต้องสงสารฉันและอยู่ข้างฉัน เงินแค่นิดเดียวเองช่วยกันหน่อย ความถูกผิดอะไรไม่สนใจ น่าสงสารประเทศนี้ยิ่งนัก ถ้าปล่อยให้คนเหล่านั้นแพร่พันธุ์ ถ้าถูกผิดยังไม่รู้ ก็ป่วยการจะพูดด้วยแล้ว เหมือนสื่อสารกับไส้เดือน คนละสปีชี่ส์กันคงไม่มีวันเข้าใจ
ความคิดเห็นที่ 1
ดีครับ แบนไปเลยพวกขี้โกง
แต่อยากให้แบนแค่คนขาย คนปั๊มนะครับ อย่าไปแบนคนซื้อเลย เพราะบางคนอาจจะไม่รู้ว่าเค้าปั๊มเหรียญมา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่