ชีวิตที่เกาะสามีกิน

เบื่อชีวิตค่ะ วันๆงานการก้อไม่มีทำ เพราะสามีไม่ไห้ทำไม่ไห้ไปไหนไม่ไห้คบเพื่อนไม่ไห้ทำงานไรเลย เพราะเขาไห้เงินเรารายวันค่ะ วันล่ะ600 แต่ไม่ได้ไห้ทุกวันนะค่ะ เอาเป็นว่าอาทิตย์นึงได้ประมาณ 4 วันค่ะ และบางทีเขาหยุดอยู่บ้านหลายๆวัน เราก็ไม่ได้ตังค่ะ เรามีภาระค่าไฟ ค่ายาแม่ ค่าเลี้ยงลูก แล้วเราจะอยู่ได้ไหมค่ะ เวลาทะเลาะกัน สามีก้อจะเก็บเสื่อผ้าออกจากบ้านไปทีเป็น10วัน แบบนี้ เราก้อไม่มีรายได้ เบื่อค่ะ สุดจะทน อยากหาที่เปิดร้านขายอาหารเล็กๆน้อยๆ กำไรวันล่ะ5/600 ทำเองเหนื่อยเอง น่าจะสบายใจกว่าไหมค่ะ ดีกว่ามานั้งรอ นั้งแบมือ แล้วมาทะเลาะกะเรา มาด่าเรา ต่างๆนาๆ เป็นแบบนี้มานับครั้งไม่ถ้วนค่ะ จะหาทางออกแบบไหนดีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่