ทรมานบันเทิง : ขี่ไปผาชะนะได แล้วเดินไปผากำปั่น เดินเล่นกันถึงบ้านปากลา

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ลุงป้าน้าอา ปู่ย่าตายาย

ทริปนี้หนีน้ำครับ สงกรานต์เล่นน้ำเปียกทั้งตัวทั้งวันมาหลายสิบปีแระ ปีนี้คุยกันกับน้องแล้วเราไปหาที่ที่จะไม่เปียกกันดีกว่าไหม
เลยสรุปกันที่ผาชะนะไดครับ ไปเพราะข้างบนมีน้ำตกและหน้าผาอีกหลายที่ที่ผมไม่เคยไปถึงครับ น้ำตกไม่มีน้ำก็ดีครับไม่ลื่น เดินง่ายดี
อยากไปสำรวจมากกว่าครับ

ทรมาน = บันเทิง ตามสโลแกนเลยครับ

ทริบนี้มีน้องชิดที่เคยไปด้วยครั้งทริบ “5 หนุ่มต่างวัย หัวใจนักบิด” กับแฟนชื่อ ตุ๊กตา ไปด้วย แต่ไม่มีรถครับ
ทำไงละ ตอนแรกว่าจะเอา สปริ้นเตอร์ให้ซ้อน 2 ส่วนผมจะเอา TZM ขึ้นเขา เตรียมตัวกันล่วงหน้า 2 วัน
นัดกันเช้าที่สุดของวันที่ 13 เมษา เพื่อจะไปถึงตีนเขาให้เช้าที่สุดจะได้ไม่เปียกครับ
แต่พอถึงวันถึงเวลาจะออก TZM สตาร์ทยังไงก็ไม่ติดครับ อาการคล้ายๆตอนปีใหม่ มองซ้ายมองขวา เจอ JX จอดอยู่เงียบๆ
คิดในใจ เอาช๊อบเปอร์ขึ้นเขาก็ได้ฟะ รถเก๋งยังเคยขับขึ้นมา 2 คันแล้ว

ตรวจเช็ครถก่อนออกเดินทาง และเติมน้ำมันให้เรียบร้อยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่