อาหารบนสายการบิน Korean Air จาก LAX-CNX

สวัสดีค่ะ

กระทู้นี้ตอนแรกไม่ได้ตั้งใจจะเอามารีวิวเลยนะคะ  รูปถ่ายจึงน้อยและอาจไม่ค่อยได้มุมเท่าไรนะคะ  
แต่ไหนๆ ได้มีโอกาสก็เลยถือว่าเอารูปมาแชร์กันละกันค่ะ

ประมาณเดือนก่อน จขกท.ได้มีโอกาสนั่งเครื่องบินสายการบิน  Korean  Air  กลับจากอเมริกา   ขึ้นจาก  Los Angeles
กลับไทยลงเครื่องที่เชียงใหม่ค่ะ   ได้แวะเปลี่ยนเครื่องที่อินชอน  เกาหลีใต้ค่ะ

บรรยากาศโดยทั่วๆ ไปค่ะ

บรรยากาศที่  LAX   ก่อนที่ จขกท. จะขึ้นบันไดเลื่อนเพื่อเตรียมจะผ่าน  ตม. อเมริกาค่ะ

ช่วงรอเข้าแถวผ่าน  ตม.  อเมริกาค่ะ  จุดนี้ก็แค่ยื่นพาสปอร์ตให้  จนท.  เค้าก็จะเอาพาสปอร์ตเราไปสแกนประมาณว่า  เราออกจากประเทศอเมริกาแล้วนะค่ะ

บรรยากาศโดยทั่วๆ ไป ขณะรอหน้า  Gate  ก่อนจะขึ้นเครื่องค่ะ  

พอเครื่องบิน  Take  off  ได้สักพัก    แอร์ก็เริ่มแจกอาหารว่างก่อนเลยจ้า  

เราก็ขอจัดไวน์ก่อนเลยค่ะ  อยากให้ร่างกายมึนๆ นิดนึงจะได้หลับๆ ไปนะค่ะ    ส่วนถั่วเค้าก็จะให้  1  ถุงนะคะ    แต่หากเราอยากได้เพิ่มก็ขอได้จ้า  
เราขอ 3-4  ถุงเลยจ้า   แอร์  KE  ใจดีค่ะ

ระหว่างบินก็เปิดดูอะไรไปเรื่อยเปื่อยทั้งดูหนังฟังเพลง    เล่นเกมส์  

ระยะเวลาบินจากลอสแอลเจอลิส  มาอินชอนก็ประมาณ  14  ชั่วโมงค่ะ
ไกลแสนไกล   อยู่บนเครื่องนานๆ ก็เบื่อเหมือนกัน    เราต้องเดินไปเดินมา   เพื่อยืดเส้นยืดสายบ่อยๆ    

เราไม่ทานเนื้อ  เลยขอระบุอาหารเป็นแบบ  Sea  Food   ค่ะ  ซึ่งคนที่ระบุอาหารพิเศษ  จะได้อาหารไวกว่าคนอื่นค่ะ   แอร์ก็จะเอาอาหารมาเสิร์ฟให้เราก่อนเลยค่ะ

ก่อนทานอาหารก็ขอจัดไวน์ขาวเบาๆ   เรียกน้ำย่อยนิดนึง

มื้อแรกบนเครื่องบินจาก  LAX – ICN   ค่ะ

มื้อที่สองบนเครื่องบินจาก  LAX – ICN   ค่ะ

พอหลังอาหารมื้อหลักก็จะมีชากาแฟ  ตามท้ายค่ะ  แต่พอดีเราไม่ได้ถ่ายมาจ้า

และก็เหมือนจะมีอาหารว่างอีกมื้อค่ะ  จะเป็นประมาณขนมปังเนื้อร้อนๆ  กลิ่นหอมฉุยเลยค่ะ  แต่เราไม่ทานเนื้อก็จะมีบราวนี่พร้อมเครื่องดื่มต่างๆ    ก็เลือกเอาว่าอยากทานแบบไหนค่ะ  รูปไม่ได้ถ่ายมานะคะ

เหล่านี้ก็จะจบมื้ออาหารช่วงบินจาก  LAX  มา  ICN   ค่ะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ต่อมาเราก็เปลี่ยนเครื่องจาก  ICN  เกาหลีใต้  มา  CNX  เชียงใหม่ค่ะ   ดีใจๆ  ใกล้ถึงไทยแล้ว  
จากอินชอนมาเชียงใหม่ก็ระยะเวลาประมาณ  6   ชั่วโมงค่ะ

บินช่วงนี้อาหารมื้อหลักจะได้มื้อเดียวค่ะ    มื้อนี้เราได้ประมาณนี้ค่ะ

ตบท้ายด้วยไอศกรีมค่ะ

ระหว่างบินก็ขอจิบไวน์แดงแก้เซ็งค่ะ   เพราะบินนานมาก  อีกเกือบ  6  ชม.กว่าจะถึงเชียงใหม่

หมดแล้วค่ะ  ขออภัยหากรูปไม่ค่อยชัดอาจถ่ายน้อยไปหน่อยนะคะ   บ้ายบายค่าาาา
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่