จะขอเงินเดือนแฟน ต้องพูดเช่นไร

ขอบคุณทุกความคิดเห็น และให้กำลังใจ และไม่เห็นด้วย ได้รับคำแนะนำ พอแล้วนะคิดว่า

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 40
ดีนะทีคุณมาตั้งกระทู้ถามก่อนไปขอจากเขา. แต่ที่เขาเงียบหายไปก็คงเป็นส่วนหนึ่งเรื่องเงินนี่แหละ.

หากแฟนเป็นชาวต่างชาติบอกได้เลย. สิ่งที่พวกเขาเคยคิดไว้ วันนี้ได้ปรากฎแล้ว เขาคิดกันอย่างไรรู้มั้ย.   บางคนเขาคิดว่าผู้หญิงไทยคบเขาเพื่อเงิน พอหมดเงินก็ชิ่งจากไป.    นี่ในมุมมองของต่างชาติบางคนนะครับ

หากเป็นคนไทย.  ผมคิดว่าหากคุณรบกวนเขาแบบนี้เขาต้องคิดหนักแล้วล่ะว่า.  คุณใช้เงินเก่ง เหมาะที่จะเป็นคู่ชีวิตหรือไม่.   นี่ก็เพิ่งเคลียร์บัตรเครดิตให้ไป.  50,000 บาท.  

ผมก็สงสัยเหมือนกันนะ ใช้อะไรไปตั้งห้าหมื่น พอบอกได้มั้ยครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
แบบนี้แย่นะ คิดแต่อยากจะได้เงินเค้า
แล้วที่บ้านยังให้ท้ายว่าต้องไปขอเงินเค้าอีก

ไม่อยากให้เค้ามองว่าหน้าเงิน แต่ก็พูดถึงแต่เรื่องเงิน
มันจะมองเป็นอย่างอื่นไม่ได้หรอกค่ะ

ประสบการณ์ที่ผ่านมาของพี่ เจอแต่คนคบเพื่อผลประโยชน์
สัญญากับตัวเองแล้วว่า ถ้าใครเข้ามาแล้วเป็นแบบนี้ ไม่เอามาเป็นคู่ชึวิตแน่ๆ

ไม่รู้ว่าน้องทำงานอะไร แต่ขอเงินเค้าเป็นหมื่นๆ
ไม่ว่าน้องจะเป็นผู้หญิงหรือผู้ชายแหล่ะ ไม่อายเหรอคะ ทำงานสิ
ความคิดเห็นที่ 10
แม่คุณบอกว่า ผู้ชายใช้ไม่ได้

ถ้าดิฉันเป็นแม่ผู้ชาย ก็จะบอกลูกว่า..ลูกเอ๋ยเลิกกินหญ้า แล้วหันมากินข้าวซะนะ  แล้าหาผู้หญิงที่มาช่วยกันทำมาหากินเถิด
ความคิดเห็นที่ 8
ขอโทษนะคะ แต่ไม่มีปัญญาทำงานหาเงินเองเหรอคะ? นี่คบกันแค่ปีเดียว แถมเป็นแค่แฟน ยังขอเงินเดือนแฟนใช้เลย เห็นแก่ตัวนะ ถ้าจะให้พูดตรงๆ
ความคิดเห็นที่ 11
ไม่ทำงาน...มีหนี้บัตรเครดิต 5 หมื่น  นั่งรอเงินจากแฟนอย่างเดียว โน้นต้องได้ นี่ต้องได้ หึหึ
ที่แฟนคุณหายไปคงด้วยเหตุผลนี้แหละ  เป็นผู้หญิงควรมีศักดิ์ศรีบ้างนะคะ.
อย่านั่งงอมองอเท้ารอคนมาเลี้ยงอย่างเดียว  

***แต่ก็พอเข้าใจว่าทำไมคุณถึงมีความคิดแบบนี้นั้นได้จาก....ใคร
ความคิดเห็นที่ 12
มันไม่ใช่เรื่องปกติของสังคมนะครับ ที่ผู้หญิงยังไม่ได้เป็นผัวเมียกันขอเงินกันใช้ก่อนแต่งงาน
ถ้าคิดว่าเป็นเรื่องปกติผมก็ไม่รู้ว่าไปเอาแนวคิดนี้มาจากไหน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่