"ทำไม?ผู้หญิงไม่ชอบทักเฟส/ไลน์ผู้ชายก่อน" มาแชร์ความเห็นกันครับ

ผมได้อ่านกระทู้ความรักมาก็หลายกระทู้แล้ว เจอแบบนี้คล้ายๆกันคือ
"ทำไมผู้หญิงส่วนมากไม่เคย (ไม่ค่อย) ทักไลน์ผู้ชายก่อน" ทั้งที่ตัวผู้หญิงเองก็มีใจให้กับผู้ชาย
ทำให้ไอ้ผู้ชายอย่างเรามันก็ได้แต่เดาไปว่า "เค้าคงไม่ชอบเรามั้ง เค้ารำคาญเรามั้ง เค้าไม่อยากคุยกับเรามั้ง"
พอเราเลิกทักไป ผู้หญิงก็เสียใจที่อยู่ๆก็หายไป แต่ก็ไม่ยอมทักกลับมาอยู่ดี (อันนี้อ่านมานะครับไม่ใช่ของผม)
-------------แชร์ความเห็นกันหน่อยครับผม----------

ส่วนตัวผมคือไม่รู้เค้ามีใจหรือเปล่า เค้าก็ไม่เคยทักไลน์มาคุยกับผมเลยสักครั้ง แต่พอผมทักไปก็คุยด้วยสนุกดี
รู้ไหมมันท้อนะคร้าบ แต่ก็จะขอสู้ต่อไป หัวเราะ (ขอเพ้อหน่อยนะครับ วันวาเลนไทน์มันเหงา พาพันเศร้า)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 13
ไม่อยากให้มองว่าแสดงออกมากเกินไปค่ะ
แบบเผื่อๆไว้นิด เล่นตัวหน่อย ไม่อยากออกตัวแรง
ถ้าผู้ชายชอบจริง อยากคุยจริงๆ เขาก็ทักเราเอง

อมยิ้ม04
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
เราทักก่อน บ่อยนะ พยายามชวนคุย
แต่บางทีก็ต้องดูอะ ว่าอีกฝ่าย เขามีอารมณ์ร่วมไหม
ถ้าอ่านละไม่ตอบ หรือถามคำตอบคำ
เราก็ไม่ค่อยทักไปอีก
ความคิดเห็นที่ 19
ไม่ทักก่อนค่ะ   ไม่ได้หยิ่งนะ  แต่ไม่อยากทำตัวน่ารำคาญตามตื๊อผู้ชาย    แต่ถ้าเขาทักมาก่อนเราก็คุยกับเขาเต็มที่นะ     ถ้าไม่ทักมาก็จบกันเท่านั้นแหละ
เราไม่แคร์นะกับผู้ชายที่เขาไม่ได้อยากรู้จักเรา
ความคิดเห็นที่ 8
มี 2 สาเหตุ คือ

1. ผู้หญิงไม่ได้ชอบ แต่ก็ไม่ได้รังเกียจถ้าคุยด้วย
   กรณีนี้ คุณอาจทำให้เค้าเปลี่ยนใจมาชอบคุณได้

2. ผู้หญิงกลัวเค้าจะรำคาญค่ะ  
   กรณีนี้ ต้องดูปฏิกิริยาอื่นๆของเธอค่ะ
ความคิดเห็นที่ 11
เดี๋ยวเสียฟอร์ม 55555
ความคิดเห็นที่ 32
ฟอร์มค่ะ...ไม่อยากออกตัวแรง
แต่อย่ามาเจอลับหลังนะ กระวนกระวายรออีกฝ่ายทักมาเหมือนกัน
พอเสียงไลน์ดังนี่ ต้องกรี๊ดๆๆ หนักหน่อยก็เต้นแร้งเต้นกาก่อนจะตอบเลยทีเดียว

ผู้หญิงต้องมีใจด้วยนะคะ ถึงจะมีอาการนี้
จากประสบการณ์ตัวเองคือไม่ได้แพ้โปรแรงๆ แต่แพ้ความสม่ำเสมอค่ะ .
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่