รูปหลี่ยั่วถง Carman Lee (เซียวเหล่งนึ่ง 1995) 40 แล้วเธอยังแจ๋วอยู่เลย

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ พอดีเมื่อคืนนั่งหาหนังจีนเก่าๆดู เลยเลยทำให้นึกถึงเธอคนนี้ หลี่ยั่วถง
นางเอกในดวงใจ จขกท เลย ชอบเธอในบท เซียวเหล่งนึ่ง และหยางปาเม่ย มากๆ
สมัยนั้นเธอสวยมากกกก  แต่ตอนนี้ถึงเธอจะอายุไม่น้อยแล้ว จขกท ว่าเธอก็ยังสวยอยู่นะคะ

------------ ขออีดิทเพิ่มรูปค่ะ

และถือโอกาสนี้ขอ แฮปปี้เบิร์ดเดย์ ย้อนหลังให้เธอด้วยค่ะ (เธอเกิด 6 สิงหาคม)

แก้ไขข้อความเมื่อ 26 สิงหาคม 2556 เวลา 21:07:49 น.

Nutchareeya
24 ความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
อยากบอกว่า....

...คนนี่มักหล๊าย...หลาย...

goshintr
ความคิดเห็นที่ 2
ชอบหลี่ยั่วถงมากๆ

เป็นเซียวเหล่งนึ่งที่เราชอบที่สุด สวยที่สุดสำหรับเราเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ^^

เด็กคอนหวัน
ความคิดเห็นที่ 3
หญิงสาวแห่งสำนักสุสานโบราณ อมยิ้ม29

หน้าผู้ร้าย ใจพระเอก
ความคิดเห็นที่ 4
ภาพเก่าๆจากมังกรหยกที่หลายคนประทับใจ

Nutchareeya
ความคิดเห็นที่ 5
ให้ตายสิ หุ่นและผิวสวยมากกกกกกกกกกกก
ดูแขนเธอสิ ไขมันน้อยมาก งามมมม

marblecheesecake
ความคิดเห็นที่ 6
...
แก้ไขข้อความเมื่อ 26 สิงหาคม 2556 เวลา 21:01:17 น.

Primetime
ความคิดเห็นที่ 7
ภาพจากเรื่อง ขุนศึกตระกูลหยาง 14 ทวนฟ้าสะท้านแผ่นดิน
เรื่องนี้ จขกท ชอบมากเป็นพิเศษ  นางเล่นได้น่ารักมาก ซนและเอาแต่ใจ
หลี่ยั่วถงรับบทเป็นหยางปาเม่ย ส่วนพระเอกก็ แอนดูว์ ลินน์ รับบทเป็นหยางอัน
ออกอากาศทางช่อง 3  ถ้าจำไม่ผิดน่าจะปี 2001

Nutchareeya
ความคิดเห็นที่ 8
ดาราฮ่องกงคนนี้เค้าชอบมากที่สุดเลย
ตอนนั้นที่ช่อง 3 เอามังกรหยกมลฉายตอนเย็นกลับจากเรียนมหาลัยมาไม่ทัน หุ้นกะเพื่อนเช่าวีดีโอยกเซ็ต 16 มัวนจบมาดูและดองไว้เป็นเดือนเลย เพราะเพื่อนซี้กะเจ้าของร้านเช่า 555 แบบดูกรอกันจนฟิลม์ขาดและกรอเฉพาะทุกตอนที่หลี่ยั่วถงออก กรอจนฟิลม์ขาดต้องแงะฝาออกมาเอากาวสองหน้าแปะให้ฟิลม์ให้ต่อกันเหมือนเดิมแบบให้เกยกันน้อยที่สุดเท่าที่จะน้อยได้ 555 และลองเปิดดูใหม่สรุปดูได้เหมือนเดิม เลยรีบเอาม้วนไปคืนร้าน 555 แบบจำวีรกรรมตัวเองกะเพื่อนได้

และตอนนั้นต้องตามซื้อนิตยสาร Goldstar. ตลอดแบบไม่ขาดเดือนเพราะเธอคนนี้ จนเรางงตัวเองว่าตอนนั้นข้าพเจ้าเข้าข่ายเป็นเลสป่าวหว่า สับสน 

พอมาเป็นยุคซีดี ทีวีบีเอามาลงแผ่นก็ตามซื้อเก็บอีก แบบบ้ามากเลยเรา

แบบเลยรู้อายุเค้าเลยอะตั้งแต่รุ่นสมัยยังเป็นม้วนวีดีโอ กร็ากก อายไปแระ

ป.ล.  สำหรับเราแล้วหลี่ยั่วถงเธอคือเซียวเล้งนึ่งที่หลุดออกมาจากนวนิยายเลยตรงสุดแล้วสำหรับเรา

น้ำรินริมธาร
ความคิดเห็นที่ 8-1
ขอยกนิ้วให้คุณ น้ำรินริมธาร 555+ สุดยอดจริงๆ
เอากาว 2 หน้าแปะ อมยิ้ม36

เธอสวยมากจริงๆ เหมือนรูปปั้นดูสง่างามมาก เราเป็นผู้หญิงเราก็คลั่งเธอเช่นกันค่ะ ^^

Nutchareeya
ความคิดเห็นที่ 8-2
เจอคนอายุทันกันแล้ว ซื้อ Goldstar ทุกเล่มเหมือนกัน รักหลีหมิงมากๆๆๆๆ

PukkaGirl
ความคิดเห็นที่ 8-3
คุณ Nutchareeya คะค
ตอนนั้นเรากะเพื่อนแบบเครียดเลยเพราะถ้าม้วนมันชำรุดเพราะคนเช่าไปดูอะ จะโดนปรับยังจำได้ร้านนี้ที่เพื่อนเช่ามาอะ ปรับม้วนตั้ง 200 บาทอะ และพวกเรายังเรียนอยู่ เลยโทรไปคุยกะลูกพี่ลูกน้องเราที่อยู่นครศรีฯ มานชอบเช่าวีดีโอมาดูและบ้ากรอฉากที่ชอบเหมือนกัน มานแนะนำเราอะ 555 ว่าเจ้ทำแบบนี้นะมานเคยทำมาหลายม้วนแล้ว 555 และที่ร้านก็จับไม่ได้เพราะพอเปิดมันก็ยังเล่นได้เป็นปกติ

คุณ PukkaGirl คะ
ตอนนี้เรายังเก็บไว้อยู่เลยค่ะ Goldstar. พ่อกะแม่บ่นว่าเมื่อไหร่จะขายทิ้งเนี่ย เก่าก็กมาก

ความคิดเห็นที่ 8-4
อย่ากระนั้น เอารูป คาร์เมน ในโกล์ดสตาร์ มาโพส พอหายคิดถึง และอวด แรร์ ไอเทมซักนิด

ปลุ่ย
ความคิดเห็นที่ 9
บางมุมคล้าย เคท เบคคินเซลเหมือนกัน

แต่เฮ้ยยยยยย ช้าก่อนนนนนน ผู้หญิงคนเสื้อสีน้ำเงิน ที่ถ่ายกันสี่คน ใช่นางเอกจากเรื่อง  ฤทธิ์บ้าสุดขอบฟ้า 2 ใช่มั้ยอ่ะ เราจำรอยยิ้มได้
ใครใจดีช่วยโพสรูปให้หน่อย
http://mihk2002.wordpress.com/2008/12/01/peacock-king-saga-of-the-phoenix/
แก้ไขข้อความเมื่อ 26 สิงหาคม 2556 เวลา 21:20:15 น.

Illuminations
ความคิดเห็นที่ 9-1
ใช่ๆ

marblecheesecake
ความคิดเห็นที่ 9-2
ใช่คนนี้รึป่าวคะ

Nutchareeya
ความคิดเห็นที่ 9-3
เยี่ยวิ่นอี๋ ใช่มั้ย ๆๆๆๆๆๆๆ   เมื่อก่อนเราชอบ น่ารัก แบ๊วๆมากๆ
บ่งบอกอายุทีเดียว 555+

Illuminations
ความคิดเห็นที่ 9-4
ใช่ค่ะ เยี่ยวิ๋นอี๋

Nutchareeya
ความคิดเห็นที่ 9-5

Nutchareeya
ความคิดเห็นที่ 10
เป็นดาราที่ชอบที่สุดตั้งแต่รู้จักหนังจีนกำลังภายในเลยครับ

แม่นางหวัง ยังติดตราตรึงใจอยู่ทุกวันนี้เลย
แก้ไขข้อความเมื่อ 26 สิงหาคม 2556 เวลา 21:54:39 น.

สายน้ำไหลขึ้นที่สูง
ความคิดเห็นที่ 11
เป็นคนที่สวยและสง่า มากๆ

สมาชิกหมายเลข 704202
ความคิดเห็นที่ 12
สวยเสมอจริงๆ

หัวใจของฉันมีไว้เพื่อต่างดาว
ความคิดเห็นที่ 13
เธอสำเร็จเคล็ดวิชาคัมภีร์สาวหยก ของสำนักสุสานโบราณแล้วแน่ๆประหลาดใจ

นายเบียร์
ความคิดเห็นที่ 14
บังเอิญมาก วันนี้พึ่งนั่งเช็ค weibo เจอคลิปหลี่ยั่วถง ทั้งๆ ที่ปกติไม่ค่อยเจอ แล้วเข้าพันยังมาเจอกระทู้นี้อีก ดีใจๆ
อันนี้ฝากค่ะ คลิปข่าว เหมือนว่าหลี่ยั่วถงจะมาเป็นพิธีกรร่วมในรายการใหม่ของทีวีบี(เดาเองล้วนๆ อ่านจีนไม่ออก)
http://video.sina.com.cn/v/b/112956097-1893802153.html
ถ้าใครฟังรู้เรื่องรบกวนเล่าให้ฟังบ้างนะคะ อมยิ้ม07อมยิ้ม17

ใครคิดถึงแนะนำ 2 mv นี้ค่ะ เป็นภาคต่อกัน รวมละครทุกเรื่องของหลี่ยั่วถง
http://www.tudou.com/programs/view/FAr9Gl7O_gI/
http://www.tudou.com/programs/view/Og9FJ3Q_8ks/

แก้ไขข้อความเมื่อ 27 สิงหาคม 2556 เวลา 03:01:43 น.

อย่างไรไฟก็แพ้น้ำเสมอ
ความคิดเห็นที่ 14-1
ขอบคุณค่า ที่เอาคลิปมาฝาก

ข่าวนั่นเหมือนว่าจะเป็นหนังชุดเรื่องใหม่ Aerobic Girls ที่เอาเหล่านางเอกในอดีตทั้ง 7 คนมาร่วมแสดง

ยั่วถงกับนักแสดงที่จะมารับบทเป็นเธอในช่วงวัยรุ่น

Nutchareeya
ความคิดเห็นที่ 15
เอาภาพหนังชุดเรื่องใหม่ Aerobic Girls ที่เอาเหล่านางเอกในอดีตทั้ง 7 คนมาร่วมแสดง
มาฝากจ้าาาา 1 ใน 7 คน มีหลี่ยั่วถงคนสวยด้วย ^^

แอบง่วง  55555+

Nutchareeya
ความคิดเห็นที่ 15-1
โอ้ววว ดีใจกว่าเป็นพิธีกรเยอะเลย ขอบคุณค่ะ รอดูๆ

อย่างไรไฟก็แพ้น้ำเสมอ
ความคิดเห็นที่ 15-2
อั๊ยยยย ดีใจอ่า ทีวีบีสร้างหรือเปล่าคะ และเราจะหาดูได้จากไหนเนี่ย
จะหวังพึ่งช่อง 3 เหมือนแต่เก่าคงไม่ได้ ออกแนวตัดพ้อเล็กน้อย 555

ขอบคุณคุณ Nutchareeya มากนะคะหาข่าวละครมาให้ด้วยอ่า

ความคิดเห็นที่ 15-3
นั่นสิ เราจะหาดูได้จากไหนเนี่ย T^T
ช่อง 3 คงไม่เอามาฉายให้เราดูแน่ๆ  เผื่อโชคดี มีคนทำซับเปนแผ่น DVD มาขาย 555

Nutchareeya
ความคิดเห็นที่ 16
ขอบคุณกระทู้นี้ ถงถงชุดราตรีสีแดงสวยมากๆ ผ่องสุดๆ
รูปมังกรหยก ก็สวยค่ะ เหมือนนางฟ้า
รูปขุนศึกตระกูลหยาง ปาเม่ยน่ารักมากเลย แววตาดูซุกซน
รูป Aerobic Girls ก็ยังสวยค่ะ อยากดูจัง

สมาชิกหมายเลข 978439
ความคิดเห็นที่ 17
สวยเป็นธรรมชาติยังดีกว่าสวยเพราะมีดหมออีก

ช่อดอกไม้แห่งท้องฟ้าน้ำแข็ง
ความคิดเห็นที่ 18
เอาภาพของแม่นางมาแจกอีก เผื่อใครอยากเซฟเก็บไว้ ^^

Nutchareeya
ความคิดเห็นที่ 19
ดูมังกรหยกชอบมาก นางฟ้าชัดๆๆ

loveshishi
ความคิดเห็นที่ 20
เอารูปเบื้องหลังของ หลี่ยั่วถงมาฝาก ^[]^!! ขนาดข้างหลังยังสวยเว่อร์ขนาดนี้ เพอร์เฟ็ก

Nutchareeya
ความคิดเห็นที่ 21
เราพลาดกระทู้นี้ไปได้ไง TT_TT

เหล่งนึ่ง_aum
ความคิดเห็นที่ 22
โอ้...โห...ผู้หญิงคนนี้สวยไม่สร่างเลย

และเป็นเซียวเหล่งนึ่งในเวอร์ชั่นที่ชอบที่สุด

เด็กรุ่นหลังเทียบไม่ติดเลย...เง้อ

anniejul
ความคิดเห็นที่ 23
เพิ่งดูจบไปเมื่อสัปดาห์ที่แล้วนี้เองครับ เห็นด้วยว่าหลี่ยั่วถงเหมาะกับบทของเซียวเหล่งนึ่งมากกว่าหลิวอี้เฟย

คืนวันอันแสนดี
ความคิดเห็นที่ 24
สวยจัง ยิ้ม

Chompooh_No-6