[CR] El Gaucho Steakhouse

วันนี้มาขอรีวิวร้านอาหารที่ได้ไปกินมาวันแม่นะคะ ไปฉลองวันแม่ที่ร้าน El gaucho Argentinian Steakhouse
อยู่ที่สุขุมวิท ซ. 19 ต้นซอยเลยค่ะ จอดรถแนะนำให้ไปจอดที่ terminal 21 นะคะ เพราะหน้าร้านเหมือนจะจอดไม่ได้
ร้านเปิด เที่ยงวัน ปิดดึกๆค่ะ
website : http://elgaucho.asia/thailand/?page_id=2
รูปนี้หน้าร้านค่ะ ไปกินช่วงกลางวัน ถ้าไปกินมื้อเย็นคงต้องโทรไปจองนะคะ เพราะคนจะแน่นกว่ามาก

ร้านนี้มีสองชั้น และมีส่วนที่เป็น outdoor ด้วย ชั้นล่างมีส่วนของเนื้อให้เลือก ที่นี่ขายเนื้อให้ซื้อไปที่บ้านด้วยค่ะ

ส่วนของชั้นสองค่ะ บรรยากาศดีตามสไตล์ร้านเสต็กค่ะ

ไปดูเมนูกันเลยค่ะ

ส่วนของเนื้อค่ะ จะมีส่วนของเนื้อให้เลือก แล้วก็แหล่งของเนื้อ แล้วก็ขนาดให้เราเลือก

side dish กับซอส ต้องสั่งแยกค่ะ

หน้าขนมถ่ายรูปเมนูมาให้ดูนะคะ แต่ครั้งนี้ไม่ได้สั่งเลยค่ะ เพราะอิ่มจุกไปตั้งแต่ของคาว

สั่งอาหารที่นี่ก็ต้องสปีคอังกฤษกันหน่อย เพราะพนักงานเป็นคนต่างชาติหมด หัวเราะ
สักพักก็มีขนมปังมาเสิร์ฟค่ะ ขนมปังร้อนอร่อยค่ะ แต่เด็ดคงเป็นกระเทียมเอามาทาๆกับขนมปัง
อร่อยมากค่ะ

สั่ง Lobster and crab soup มา จานนี้อร่อยเข้มข้นค่ะ จขกท.กับคุณแม่ชอบ แต่พี่ชายบอกเค็มไปหน่อย
ให้มาเยอะมาก

จานนี้เค้าบอกเป็น signature ของร้าน เคยอ่านรีวิวก็แนะนำ เป็นเหมือนไส้กรอกบด
เรียก Chorizo beef  แต่กินแล้วเฉยๆค่ะ ถ้าไปกินอีกคงไม่สั่ง

สลัดสั่งมาจานเดียวค่ะ cesar sald อร่อยตามมาตรฐานที่ควรจะเป็นค่ะ

หลังจากกินพวก starter appetizer กันไปแล้ว ช่วงรอสเต็กมานี่ ทิ้งช่วงนานไปหน่อย
เกือบ 20 นาที  เลยแอบเซ็งที่รอนานเหมือนกัน วันที่ไปกินไปผู้ใหญ่ 6 คน เด็ก 1 คน
เลยสั่งเนื้อมาแชร์กัน จากที่ถามพนักงานเค้าแนะนำ rib eye ค่ะ สั่งไป 500gm แล้วก็
fillet 350 gm แล้ว new york strip loin อีก 300gm รวมๆก็กิโลกว่าๆ สั่งแบบ medium ไปค่ะ
จานที่เค้าให้แต่ละคนจะเป็นจานร้อนนะคะ เพื่อให้เนื้อร้อนตลอดเวลา

ใกล้ๆกับ rib eye ค่ะ

อร่อยนุ่มมากค่ะ แต่ที่ชอบมากสุด ความเห็นตรงกันคือ new york striploin ค่ะ
อร่อยสุดๆๆ
อันนี้ของหลานชาย เป็นไก่ทอด เค้ามีเมนูแยกสำหรับเด็กให้สั่งนะคะ

side dish สั่งมา 5 อย่าง อร่อยหมดเลยค่ะ แต่ที่ชอบมากคือ cream spinach
กับ Mac and cheese ค่ะ แต่คุณพ่อชอบมันอบกะมันบด ที่เฉยๆคือ suateed onions

ซอสสั่งมา 2 อันค่ะ คือ pepperกะ red wine sauce แต่จะแนะนำว่าไม่ต้องสั่งค่ะ เพราะ
ตัวเนื้ออร่อยมากๆอยู่แล้ว ไม่ต้องจิ้มซอสทั้งนั้นเลยค่ะ
โดยรวมคือประทับใจอาหารอร่อยมากสมราคาค่ะ การบริการอาจจะมีต้องตามบ้างแต่โดยรวม
ก็โอเคค่ะ ยิ้ม
ชื่อสินค้า:   Steak
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่