รีวิว koh samed เกาะเสม็ด 2013

กระทู้รีวิว
สวัสดีครับชาวพันทิปทุกๆท่าน เป็นรีวิวครั้งแรกของผมนะครับ เมื่อช่วงปลายเดือนเมษา 2556 ผมได้มีโอกาสไปพักผ่อนที่เกาะเสม็ดมา2คืนเลยลองมารีวิวให้เพื่อนๆได้ชมกันบ้างได้แต่ดูของคนอื่นมานาน เหดียวตามผมไปเรื่อยๆนะครับ เนื่องจากเป็นการรีวิวครั้งแรกผิดพลาดยังใงก็ขออภัยด้วยนะครับ

ชื่อสินค้า:   koh samed
คะแนน:     

**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

ฟากฟ้าทะเลฝัน
51 ความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ผมออกเดินทางเช้าวันที่28เมษา56 เดินทางโดยรถทัวร์ที่เอกมัย ก่อนเดินทางมีฝนตกลงมาเรื่อยๆฟ้าปิดตลอดทั้งๆที่วันก่อนหน้านั้นไม่มีฝนเลย555ซวยจริงๆ รถไปถึงที่ท่าเรือบ้านเพประมาณเกือบเที่ยง

มาถึงทุกอย่างรีบเร่งมากเรือก็จะออกแล้ว เลยต้องรีบไปขึ้นเรือก่อน ไปกันดีก่าครับเกาะเสม็ด ที่คิดถึง....

ความคิดเห็นที่ 2
ตามมา ยังทันลงเรือมั้ย

คิดถึงเกาะเสม็ด อมยิ้ม04

3KKK
ความคิดเห็นที่ 3
ตามมาเก็บข้อมูล ยังมิเคยไปเลยครับ...

F16FALCON
ความคิดเห็นที่ 4
มารอชมความงาม

Bebelly
ความคิดเห็นที่ 5
อยากไปบ้าง ตจามมาเก็บข้อมูล....เอาแบบละเอียดๆ เลยน๊าาา

K-Bubble
ความคิดเห็นที่ 6
ใช้กล้องอะไร เป็นอาวุธอ่ะครับ?

TGfever
ความคิดเห็นที่ 7
ลืมบอกไปทริปนี้ผมมากับแฟน2คน จะพัก2คืน โดยการหาที่พักเอาข้างหน้า ไม่ได้จอง ชมรูปตอนอยู่บนเรือไปพลางๆก่อนครับ โชคดีมาเยือนอากาศเริ่มแจ่มใสขึ้นมาก

แก้ไขข้อความเมื่อ 09 พฤษภาคม 2556 เวลา 10:46:19 น.

ความคิดเห็นที่ 7-1
รูปแหล่มมากค่ะ มาหาข้อมูล กำลังจะไปเสม็ดอาทิตย์หน้า ^^

ล็อคอินนี้โสด
ความคิดเห็นที่ 7-2
ขอบคุณมากนะครับ ที่ตามมาเก็บข้อมูลหวังว่าจะมีประโยชน์บ้างนะครับ
เที่ยวให้สนุกปลอดภัยนะครับยิ้ม

ความคิดเห็นที่ 8
คิดถึง  คิดถึงเกาะเสม็ดยิ้ม

ดอยเสมอดาว
ความคิดเห็นที่ 9
คุณ 3KKK ขอบคุณนะครับ
คุณ F16FALCON ต้องไปให้ได้นะครับ ผมไปมา2ครั้งละครับ
คุณ Bebelly  ขอบคุณนะครับ
คุณ K-Bubble ครับผมคงไม่ละเอืยดหมดทั้งเกาะนะครับใงเต็มที่ครับ ขอบคุณครับ
คุณ TGfever ใช้ไอโฟน5 กับ canon 550d เลนส์ คิท + 55-250 ครับ

ถึงเกาะโดยสวัสดิภาพครับ ทะเลเรียบ ชิวๆมากๆครับ เด่วไปขึ้นเกาะกันครับ รีวิวจะช้าหน่อยนะครับทำงานไปด้วยใงขออภัยด้วยครับคอยชมกันยาวๆนะครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ 12 พฤษภาคม 2556 เวลา 00:13:03 น.

ความคิดเห็นที่ 10
มาถึงเกาะทุกอย่างเปลี่ยนแปลงไปมากจากเมื่อ4ปีที่ผมมาครั้งแรก ท่าเรือก็ใหม่ ต้องเสียค่าเข้า 10 บาทได้นะครับ มีเซเว่นเพิ่มขึ้นรูปปั้นตรงนี้ก็สร้างใหม่ เซเว่นบนเกาะนี้ มี4แห่งละ ไม่ต้องกลัวแล้วครับ ราคาจะชาร์ตแพงกกว่าฝั่ง ห้าหกบาท

เดินดุ่มๆเลี้ยวซ้ายไปหน่อย เพื่อไปหามอไซคู่ใจไว้เดินทางบนเกาะซะคัน มีให้เลือกหลายร้านครับ ราคาก็วันละ300-400 บาทแล้วแต่ต่อรอง
ผมได้คันนี้ครับ เช่า2วัน 500 บาท แถมน้ำมันครึ่งถัง หมดแล้วหาเติมเองครับ

ไปลุยหาที่พักกันครับ บ่ายมากแล้ว ....
แก้ไขข้อความเมื่อ 11 พฤษภาคม 2556 เวลา 23:59:47 น.

ความคิดเห็นที่ 11
คุณ ดอยเสมอดาว ขอบคุณครับที่เข้ามาชม

เด่วมาต่อนะครับ

ความคิดเห็นที่ 11-1
พี่ครับ...ใช้กล้องรุ่นไหน ถ่ายภาพอ่ะครับ ภาพสวยมาก ๆ ครับ

SATADA
ความคิดเห็นที่ 11-2
ขอบคุณนะครับที่มาเยี่ยมชม ใช้ไอโฟน5 กับ canon 550d เลนส์ คิท + 55-250 ครับ
Lightroom แต่งนิดหน่อยครับ รูปอาหารโดยมากจะ กล้องไอโฟน5ครับ

ความคิดเห็นที่ 12
รูปสวยจังค่ะ จะรอติดตามชมนะคะ

จรรยานุวัตร
ความคิดเห็นที่ 13
เม่าดี๊ด๊า  ตามไปเที่ยวด้วยคนค่ะ   สรุปค่าใช้จ่าย  และที่พักให้ด้วยนะค่ะ

มะพร้าวห้าวริมทะเล
ความคิดเห็นที่ 14
คุณ จรรยานุวัตร   มาที่ยวด้วยกันครับ ขอบคุณครับ
คุณ มะพร้าวห้าวริมทะเล มาเลยครับ เด่วท้ายๆจะสรุปให้ครับ

มาต่ออีกนีด....งานเข้าเยอะครับ อิอิ  ขีรถตระเวณหาที่พักไปเรื่อยๆแถวหาดทรายแก้ว อ่าวน้อยหน่า ยันอ่าวไผ่ ที่ถูกใจก็ไม่ว่างหิวเลยแวะข้างทางครับ

ใกล้จะเย็นละตัดสินใจไปหาดทรายแก้วอยากได้ที่พักติดหาดเลย แล้วก็ได้สมใจที่ เสม็ด สกาย ไฮน์ รีสอร์ท

ความคิดเห็นที่ 15
ที่พักติดหาดครับเดินลงไปนีดเดียวห้องก็ธรรมดาๆครับ ธรรมดาจะคืนละ2000 เขาลดให้ผม 1700 เลยอยู่2คืนเลยครับ

แอร์เย็นมากครับ ห้องน้ำสะอาดน้ำไหลแรง สรุปโอเคครับ..

ความคิดเห็นที่ 16
สวยมากครับ

สามวันสองคืน
ความคิดเห็นที่ 17
ว่าง ๆ จะหาโอกาสไปเยี่ยมคุณผีเสื้อสมุทรนะครับ ฟ้าใสดีจังเลย ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

A man of smile
ความคิดเห็นที่ 18
คุณ สามวันสองคืน   ขอบคุณครับ

เมื่อได้ที่พักเรียบร้อยแล้ว ก็ออกมาเดินถ่ายรูปชิวๆหน้าหาด แสงเย็นเริ่มมาเยือน

เด่วไปทานอาหารค่ำกันครับ...

ความคิดเห็นที่ 19
ยังไม่มีโอกาส ไป เสม็ดเลย ขอบคุณ สำหรับ รีวิว ครับ

maxlogee
ความคิดเห็นที่ 20
คุณ A man of smile  ขอบคุณครับ โชคดี2วันที่อยู่ฟ้าแจ่มจริงๆ ไม่มีฝนตกเลย
คุณ maxlogee   ขอบคณครับ ต้องหาโอกาสไปนะครับ

เดินลัดเลาะไปตามหาดจากหน้าที่พักไปเรื่อยๆ เพื่อหาอาหารค่ำทาน

นั่งร้านนี้ดีกว่าครับเคยมาทานเมื่อ4ปีที่แล้ว KITT & FOOD ร้านพลอยทะเลคนแน่นเหมือนเดิมไม่ชอบแออัดครับ

นังทานชิวๆแถวหน้าติดหาดเลยครับ

บรรยากาศดีมากครับเหมาะกับการพักผ่อนจริง ซักพักจะมีเด็กมาโชว์บองไฟให้ดูด้วยครับ

ความคิดเห็นที่ 21
มาแล้วครับน้องๆรุ่นจิ๋ว มาโชว์กระบองไฟ ...

ความคิดเห็นที่ 22
ต่อกระบองไฟอีกซักหน่อยครับ

อันนี้ซูมมาจากร้านพลอยทะเลครับ

ความคิดเห็นที่ 23
ค่าเสียหายคืนนี้
กุ้งเผา 350
ต้มยำรวมมิตรทะเล  150
ปลาหมึกทอดกระเทียม 150
ผัดผัก   70
เบียร์  120
โค้ก 30
นำแข็ง 40
มะพร้าวปั่น 50
รวม 960  

อาหารพอกินได้ครับ แต่เมื่อครั้งก่อน4ปีที่แล้ว อร่อยและถูกก่านี้มากครับ อิอิ

ได้เวลากับที่พักแล้วครับ หมดไปแล้วครับ1คืน

เด่วว่างจะมาต่อวันที่2 ครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับที่เขามาชม หัวใจ

ความคิดเห็นที่ 24
เข้ามาจองที่รอชม ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

เห็นแล้วคิดถึงเสม็ดจัง อยากกลับไปอีก ถามนิดครับ ร้านที่ จขกท ไป มีควงกระบองไฟชุดใหญ่เหมือนร้านพลอยทะเลหรือเปล่าครับ
แล้วรสชาติเป็นไงบ้าน เผื่อวันหน้าไปจะได้ไปลองดูบ้าง

neajay2549
ความคิดเห็นที่ 24-1
ขอบคุณครับ ที่ร้านนี้จะไม่มีโชว์ชุดใหญ่เหมือพลอยทะเลครับ จะมีเด็กมารับจ้อบ ไม่แน่ใจว่ามาทุกวันปาวแล้วแต่คนมากน้อยมั้งโชว์เสร็จก็เอากล่องมาเรี่ยรายเป็นสินน้ำใจ อาหารร้านนี้ก็พอรับได้ครับ นั่งสบายๆ เมื่อ4ปีที่แล้วที่ผมมา2คืนก็เหมากินร้านนี้ทั้งกลางวันเย็นเลย
ร้านจะอยู่เลย พลอยทะเลมาสองสามร้านครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ 08 พฤษภาคม 2556 เวลา 20:26:39 น.

ความคิดเห็นที่ 25
รูปสวยมากเลยค่ะ

anya-baggy